Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาลูกศรออกไง ช่วยบอกที(มีรูป)ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาลูกศรออกไง ช่วยบอกที(มีรูป)ครับ

วิสต้านะครับคืออยากเอาลูกศร(ตามรูป)ออกทำไงครับ
    Attached Files

กดwin+R แล้วพิมพ์ regedit หรือคลิ๊กที่Startแล้วคลิ๊กที่Run(เรียกใช้)พิมพ์regedit
    เลือกHKEY_CLASSES_ROOT กดL1ทีแล้วเลื่อนมองหาlnkfileคลิ๊กเข้าไปลบ IsShortcut รีเครื่อง1รอบ

Comment

หรือตามนี้

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by amstel View Post
          กดwin+R แล้วพิมพ์ regedit หรือคลิ๊กที่Startแล้วคลิ๊กที่Run(เรียกใช้)พิมพ์regedit
          เลือกHKEY_CLASSES_ROOT กดL1ทีแล้วเลื่อนมองหาlnkfileคลิ๊กเข้าไปลบ IsShortcut รีเครื่อง1รอบ
          แล้วถ้าจะเอากลับคืนอะครับ

Comment

Originally posted by TANNOBODY View Post
            แล้วถ้าจะเอากลับคืนอะครับ
            ก่อนที่จะลบ IsShortcut ให้คลิกขวาที่ lnkfile แร้วเลือกExportแร้วก็เซฟเอาไว้ เวลาจาเอากลับคืนก็ ดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์ที่เซฟมะกี้อะ
            เผื่อหาไม่เจอ lnkfile ตัวแรกมันคือ ตัวแอลเล็กนะคับไม่ใช่ ไอ

Comment

น่าน

Comment

ใช้โปรแกรม TuneUp Utilities 2008

Comment

Working...
                X