Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ผมเย็นเวอร์ไปไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU ผมเย็นเวอร์ไปไหมครับ

=_= ผมว่ามันเย็นเวอร์ไปอ่ะครับ หยังกะอยู่เมืองนอกซะงั้น
    พอจะมีทางแก้ให้มันแสดงค่าความร้อนจริงๆได้ไหมครับ หรือมีโปรแกรมตัวอื่นแนะนำก็รบกวนด้วยนะครับ
    ลองดูจากโปรแกรม everest

และเราจะทำยังไงให้มันแสดงความร้อนของส่วนอื่นๆด้วยครับ ( เมนบอร์ด การ์ดจอ แรม )
    เพราะของผมมันให้ดูแค่ CPU ผมตั้งค่าไม่เป็นครับ - -.
    บางทีตรงที่บอก CPU core # 1 มันก็ลงไปถึง 0 องศาเซลเลยนะครับ ดีที่ไม่ติดลบ =_=

โปรแกรม everest ตัวนี้ต้องตั้งค่าอะไรก่อนหรือป่าว
    หวังว่ามันคงเป็นเพราะตัวโปรแกรม everest แสดงผลผิดใช่ไหมครับ ไม่ได้เกิดจากการผิดปกติของ CPU ของผม
    รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^~

เย็นดีออก

Comment

ใช้เวอร์ชั่น อะไรล่นั้น ลงเปลี่ยนเป็น เวอร์ชั่นใหม่ดูน่ะครับ

Comment

ผมคิดว่า ผิดพลาดอะไรสักอย่าง

ใช้windowอะไร
        ลองเปลื่ยนver ของโปรแกรม

Comment

Sensor อาจจะเพี้ยนครับ

Comment

อืม ลองใช้ hw monitor อีกตัว

Comment

- -" ลองใช้ตัวโปรแกรม HW Monitor ที่โหลดมาเมื่อกี้ ผลปรากฏออกมาเหมือนเดิมครับ
              เอ .... CPU ผมจะเป็นอะไรไหมน้อ

วิธีการเข้าไปดูใน Bios คืออะไรเหรอครับ ผมยังไม่รู้เลยครับว่าตอนนี้ Bios คืออะไร =_=a

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำความรูข้าน้อยครับ

Comment

เซ็นเซอร์ชัวร์ เตรียมเครมโลดด

Comment

=_____________= .... เคลม !! โอ้ววววว มันจะเสียจริงๆเหรอ ( ตอนนี้ผมใจเสีย - - )
                  เพราะคอมเพิ่งซื้อมาได้ 8 วันเองครับ

พอจะมีลิงค์โหลดโปรแกรมวัดความร้อนของ everest เวอร์ชั่นใหม่ๆ ไหมครับ เพราะที่ผมใช้อยู่น่าจะเป็นตัวเก่าแล้ว
                  รบกวนด้วยครับ

ป.ล. sensor เสียมันส่งผลอะไรมากไหมครับ

Comment

ลองหา SpeedFan มาใช้ดูนะครับ

Comment

ดูในไบออสแน่นอนสุด กดเข้าไปในไบออส น่าจะใช้ del นะ Ecsน่ะ
                      เข้าไปแล้ว ไปหาๆดูเกี่ยวกับ hardware monitor จะบอกอุณหภูมิ CPU ถ้าในนี้ดูแล้วปกติ ก็ไม่ต้องกังวลครับ

Comment

เป็นเรา เราไม่เปลี่ยนหรอก เห็นแบบนี้ก็ยิ้มแฉ่งแล้ว อิอิ

จะได้หลอกตัวเอง

Comment

T___T สงสัย CPU จะเสียละมั้งครับเนี้ย
                          เนื่องจากผมได้ลองเปิดโปรแกรม CPU-Z ขึ้นมาดู ปรากฏว่าตรง Core speed มันลดลงมาเหลือแค่ 1000.1MHz ตามรูป
                          ทั้งที่ตอนซื้อมาใหม่ๆผมจำได้ว่ามันวิ่งอยู่ที่ 2500.1 MHz ตามที่มันควรจะเป็น

มันเป็นเกิดขึ้นได้จากสาเหตุใดบ้างครับ
                          เอ... หรือมันเกิดจากไวรัสหรือโปรแกรมอะไรรึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by Open View Post
                            T___T สงสัย CPU จะเสียละมั้งครับเนี้ย
                            เนื่องจากผมได้ลองเปิดโปรแกรม CPU-Z ขึ้นมาดู ปรากฏว่าตรง Core speed มันลดลงมาเหลือแค่ 1000.1MHz ตามรูป
                            ทั้งที่ตอนซื้อมาใหม่ๆผมจำได้ว่ามันวิ่งอยู่ที่ 2500.1 MHz ตามที่มันควรจะเป็น

มันเป็นเกิดขึ้นได้จากสาเหตุใดบ้างครับ
                            เอ... หรือมันเกิดจากไวรัสหรือโปรแกรมอะไรรึเปล่าครับ
                            ไม่แปลกคับเพราะ 5x201=1005 ถูกแล้วปกติ

แต่ทำไมตัวคูณมันเป็น 5 อ่ะ ลองปรับเป็น 12 ดูคับ
                            Last edited by Dracula; 15 Jul 2008, 13:18:59.

Comment

อาจเปิดโหมดประหยัดพลังงานอยู่ก็ได้ครับ มันเลยปรับลดตัวคูณ(เปิด/ปิด โหมดประหยัดพลังงานใน bios คูล&เควส) ลองเทส otros ดูครับ มันจะวิ่งไปที่ 2.5g

Comment

Working...
                              X