Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ผมเย็นเวอร์ไปไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สงสัย จะเปิด โหมดประ หยัดพลังอยู่ ลองไปปิดในใบออส

Comment

เจอโปรแกรมแปลกๆล่ะครับ ไม่รู้จะเป็นสาเหตุของปัญหานี้ไหม
      ไปโหลดมาตอนไหนเนี้ยยย คอมก็ใช้กันแค่ 2 คน หรือว่า มี ... มาช่วยเล่นตอนเรานอนแล้ว -0- อิอิ

โปรแกรมที่ว่าคือ โปรแกรม LocalCooling ครับ น่าจะเปิดพวกโปรแกรมประหยัดไฟ
      มันเลยจัดการให้ CPU เราวิ่งซะ 1 core พอแล้ว ช่วยๆกันประหยัด แบบนี้หรือเปล่าครับ
      พอผมจัดการปิดโปรแกรมตัวนี้แล้ว กลับไปดู CPU-Z อีกครั้งผมกลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้ว
      คือ core วิ่งที่ 2500MHz เหมือนเดิมละครับ ตัวคูณก็กลับมาเป็น 12.5 ตามที่แนะนำล่ะครับ

อันนี้รูปความร้อนที่วัดจากโปรแกรม HW Monitor อีกทีครับ
      ผลคืออีก Core หนึ่งกลับมามีอุณภูมิแล้ว หลังจากแช่แข็งตัวเองที่อุณภูมิ 0-3 องศาเซลอยู่นาน - -a

Comment

T__T ปัญหาเกิดจากตัวเองแท้ๆเลยน้อ ไปโทดคอมซะงั้น
        เป็นดังที่ท่านๆแนะนำจริงๆด้วยครับ

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับที่ช่วยกันแนะนำให้ข้าน้อยมีความรู้
        ขอบคุณจริงๆครับ ^^~

ป.ล. ผมก็ยังเข้าไปที่ Bios ไม่เป็นเหมือนเดิม - -a เพราะลองเปิดเครื่องใหม่กด Del รัวๆแล้วมันก็เข้ามาที่วินโดว์เหมือนเดิม ( แต่มันมีเสียง ตี๊ด!! ดังขึ้นมาที่หนึ่งจากเคส ไม่รู้เพราะกด Del นี้หรือเปล่า )

Comment

ต้องไปปรับตัวคุณในไบออสให้เพิ่มขึ้น หรือไม่ก็ ปิดโหมดประหยัดพลังงาน

Comment

Working...
          X