Announcement

Collapse
No announcement yet.

Clock E6750......

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Clock E6750......

สอนวิธี Clock หน่อยครับ ผมใช้ Mainboard: Asus P5K CPU: E6750 ส่วน spec อื่นๆที่ลายเซ็นเลยครับ(HDD ผม 480GB ใส่ 160GB กับ 320GB ครับ) Power Supply ผมเป็นรุ่นไม่กี่ร้อยบาทอะ 650w มั้ง ซื้อมาไม่ถึงพัน อยากรู้ว่าถ้า Clock แล้วจะสามารถ Clock ได้ถึงกี่ Ghz และสามารถ Clock ได้รึปล่าว ผมเปิดคอมก็เกือบทั้งวัน ควรจะ Clock ไปที่เท่าไหร่ แล้วก็ขอวิธีการ Clock ด้วยครับ
    Last edited by eXoRc1sMz_-; 15 Jul 2008, 09:14:11.

ผมว่าท่านเข้าไปดูบอร์ดอื่นๆ ในนี้ดูครับ ดีกว่ามาถามยังงีอีกเพราะคำตอบมันยาวมากกกกกกกกกกกกกกก
    ไม่มีใครมาตอบให้หรอกครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=127732

Comment

555

Comment

ลองศึกษาพื้นฐานและลองด้วยตัวเองก่อนครับ จากนั้นติดขัดปัญหาค่อยมาถามเพื่อนๆในห้องนี้

Comment

ไม่เห็นมีวิธีการ Clock CPU เลย

Comment

Originally posted by eXoRc1sMz_- View Post
              ไม่เห็นมีวิธีการ Clock CPU เลย
              คลิกเข้าลิงค์ไปดูรึยังล่ะ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                คลิกเข้าลิงค์ไปดูรึยังล่ะ
                เกรียนจริงๆ

Comment

Originally posted by matoom View Post
                  เกรียนจริงๆ
                  กากจริงๆ

Comment

^^สองท่านข้างบนนี่เจอกันไม่ได้เลย

Comment

งั้นขอ Link ตรงๆที ผมมือใหม่หัด Clock อะ

Comment

ถ้าเปิดเครื่องทั้งวันตอนคล๊อกใช้งานระวังเรื่องความร้อนด้วยครับ
                        ถ้าจะให้ดีซื้อซิ้งCPUมาเปลี่ยนแล้วหาซัพพลายวัตต์แท้มาใช้

Comment

Working...
                        X