Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ

คือผมมีฮาร์ทดิสใส่กล่องต่อสายUSB เวลาเสียบที่ช่องข้างหน้าเคสทำไมมันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับแต่อย่างอื่นใช้ได้หมดครับ ผมเลยต้องไปเสียบหลังเคสแทนก็ใช้ได้ ช่วยเหลือหน่อยครับขี้เกรียจอ้อมไปเสียบหลังเคสแล้วครับ ขอบคุณครับ

ผมเคยเป็นแบบนี้นะ แต่ไม่รู้ว่าเพราะอะไร เลิกใช้ไปก่อนจะหาคำตอบ

Comment

ด้านหน้าเป็น USB 1.1 รึปาว
      ด้านหลัง เป็น 2.0 อะ

Comment

ลองถอดทาจั้มเผือ่ box เสีย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ด้านหน้าเป็น USB 1.1 รึปาว
          ด้านหลัง เป็น 2.0 อะ
          ผมดูในคู่มือเมนบอร์ดเป็นUSB2.0ทั้งหมดครับ

Comment

ผมว่าเป็นที่การจ่ายไฟ นะ เครื่องผมก็เป็น แต่ผมเปลี่ยนสายที่เสียบ USB ใหม่ เลย ก็ใช้ได้

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ใครเคยเจอปัญหานี้แล้วแก้ได้อีกบ้างครับ

Comment

วันนี้หาสายมาเปลี่ยนก็ยังไม่ได้อีกครับใครมีวิธีอื่นอีกมั๊ยครับ

Comment

ลองหาสายที่มี 2 หัวมาเสียบดูครับ คาดว่าจ่ายไฟไปเลี้ยงบล๊อค HDD ไม่พอมั้งครับผม

Comment

ไฟไม่พอครับ ของผมก็เป็นบางตัวครับ บางตัวได้ บางตัวไม่ได้ เพราะว่าเกินไฟเกิน 500mA มันเลยไม่ติด แต่ถ้ากินน้อยกว่า 500mA จะใช้ได้ครับ

Harddisk รุ่นใหม่บางตัวกินไฟ 550mA เสียบก็ใช้ไม่ได้ แต่ Harddisk รุ่นเก่า กินไฟไม่ถึง 500mA ใช้ได้ครับ

Comment

Working...
                    X