Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะบันทึกรายการ TV

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะบันทึกรายการ TV

อยากบันทึกรายการ TV โดยไม่ต้องผ่านคอม มีวิธีอื่นไหมครับ ช่วยที(ไม่เอาลงเครื่องบันทึก VDO นะครับ) อิอิ

เครื่อง dvd recorder ครับ

Comment

แพงไหมครับ งบน้อยครับ

Comment

ไม่แน่ใจครับ เห็นขาย 7-8 พัน

Comment

ถ้าไม่เล่นพวกเครื่องเล่น dvd rec ก็ลองมอง PVR ของทรู ไม่ก็ dreambox

เท่าที่เพื่อนเคยใช้ตัว dvd rec รู้สึก file ที่ได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เป็น file dvd แต่ไหง resolution เท่า vcd ไม่รู้ เสียงก็ดังหรือเบาตาม source ที่ต่อไว้ ต่างจาก pvr หรือ dreambox ที่อัดจากสัญญาณเข้าโดยตรง ภาพได้ size dvd คือ 720x576 หรือ 720x480 ตามที่ตั้งไว้ว่าระบบ NTSC หรือ PAL เสียงดังปกติ ก็อัดจากสัญญาณเข้าโดยตรงนี่นา อิอิ เรื่องขนาด file ไม่ใหญ่อย่าง dvd ด้วย

Comment

dvd recorder ยี่ห้อ aconatic ผมเห็นอยู่ประมาณ 4-5 พันเนี่ยแหละ ไม่แน่ใจ ที่ powerbuy มีขายครับ
            เพื่อนมันซื้อมาใช้ ดีเหมือนกัน หน้าเครื่องมีจอเล็กๆ ด้วย แถมยังเทไฟล์วิดีโอจากกล้องวิดีโอได้ด้วยครับ
            บันทึกลงแผ่น dvd ได้เลย แจ่มจริงๆ

แต่ถ้าเล่นของ pioneer ราคาสูงพอประมาณครับ ประสิทธิภาพ ไม่ต่างกัน ต่างแค่ยี่ห้อเนี่ยแหละ

Comment

ถามนอกเรื่องหน่อยน้าครับ
              ผมใช้่ TV Rec. แล้วเวลาแลือกแบบละอียด มานกาตุก ทั้งเวลาบันทึก และ เวลาดูเลยอ่าครับ เกิดจากอะไรอะ

Comment

DVD Rec. เห็นโลตัสเอาของ LG มาขาย สามพันกว่าๆเองครับ ดีป่าวไม่รู้ ^ ^

Comment

Working...
                X