Announcement

Collapse
No announcement yet.

e6300กับe6400ตัวไหนคุ้มกว่าครับ แพงกว่ากันนิดเดียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e6300กับe6400ตัวไหนคุ้มกว่าครับ แพงกว่ากันนิดเดียว

ตามหัวข้อกระทู้เลยนะครับ ตัวไหนคุ้มค่ากว่ากัน และตัวไหนโอเวอคล๊อคไปไกลกว่า

และอยากให้จัดเมนบอร์ดสำหรับ c2d งบประมาณ5000นี่เล่นตัวไหนดีครับ

แล้วแรมสำหรับลากนี่ เล่นยี่ห้อไหนดีครับ เอา512*2 ครับ

6300 คุ้มกว่าครับ เมนบอร์ดเป็นตัว Asus P5B ก็โอเคนะครับ
    แรมนี่มีหลายยี่ห้อ ตั้งแต่ corsair g'skill geil

Comment

E6300 นี่สุดคุ้มเลยครับ เพื่อนผมใช้อยู่ลากกระจาย

Comment

ถ้าจะหวังOCเยอะๆ
        6300 ต้องจับคู่กับเมนบอร์ดที่ใช้ชิบเซ็ท965

6300กับ6400 OCก็พอๆกัน
        แต่6400จะมีตัวคูณให้เลือกมากกว่า6300
        ทำให้6400หาแรมมาจับคู่ เพื่อOCง่ายกว่า6300

Comment

E6300 จ้า

Comment

E6300 ใช้อยู่อ่ะ

Comment

แล้วถ้าจะลากนี่ใช้ตัวไหนดีครับ

Comment

6300 คุ้มสุดครับ โดยโครงสร้างที่เหมือนกันทุกอย่าง รวมถึง L2 ต่างกันแค่ตัวคูณ ครับ

Comment

E6300 ดีกว่าคับ

เอางบไปบวกเพิ่มอย่างอื่นดีกว่าคับ

Comment

E4300 ครับ อิอิ

Comment

Originally posted by GoodOldCom View Post
                      E4300 ครับ อิอิ

เล่นงี้เลยนะลุง

Comment

อยากรู้ราคา e4300 อ่ะคับ
                        แล้วที่เชียงใหม่ขายเท่าไรเหรอคับ

Comment

Working...
                        X