Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสปคนี้เอา 4850 อยู่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสปคนี้เอา 4850 อยู่ไหมครับ

ในเครื่องตอนนี้มี
    HDD
    320 GB
    160 Gb
    500 Gb
    อย่างละลูก

DVD RW 2ตัว
    CD RW 1 ตัว
    พัดลม 12cm 4 ตัว
    Core 2 E6300 OC 2.33
    M/B P5n32-E SLI

กับ power enermax 535w

สบาย

Comment

แล้วถ้าลากการืดจอด้วยนี่ยังไหวอยู่ไหมครับ

Comment

บอร์ดเดียวกัน

Comment

ไม่ไหวครับแน่นอน 48xx กินไฟเกือบ 300w เข้าไปแล้วแล้ว HDD 3 ลูก Rom 3 ตัวอวกๆแน่ๆ พักลมอีก 4 ตัวแถม CPU 1.8 OC ไป 2.3 ยังไง 535w ก็ไม่ไหวท่าจะให้เอาอยู่จริงๆ 700W Full ยังไม่แน่เลยครับ

Comment

ตกลงไงเนี่ย

เวลาใช้ ผมเอา 2 ตัวนี่ออก
            HDD กับ cd-rw จะไหวไหมครับ
            Last edited by boot147; 15 Jul 2008, 19:23:15.

Comment

เพิ่งจะััหันมาเล่นatiก็กำลังหาข้อมูลเหมือนกันแต่คิดว่าไม่พอนะของเยอะด้วยขนาดนั้น 700 คงได้คับ

Comment

ผมคำนวนจากเว็ปนี้มาให้ครับ http://www.extreme.outervision.com/p...ulatorlite.jsp

ปล. เฉพาะ 4850 กินไฟราวๆ 110 Watts ครับ
                ปล2. เว็ปนี้ก็พอคำนวนได้ระดับนึง แต่มันมีเรื่องลึกๆ ในเรื่องของแอมป์ ที่จ่ายให้สาย PCI-E 6 พิณ อะไรพวกเนี้ยะแหล่ะครับ ที่พาวเว่อร์ตัวนั้น ต้องมีพอจ่ายให้ได้จริงๆ ตามมาตรฐาน(พาวเว่อร์ต้องคุณภาพดี) ผมแนะนำได้แค่เว็ปคำนวนครับ ส่วนเรื่องอื่นๆ ลองดูคห. ต่อไป
                Attached Files
                Last edited by beautyless; 15 Jul 2008, 20:23:12.

Comment

เหลือๆครับ

Comment

Working...
                  X