Announcement

Collapse
No announcement yet.

FAQ ถาม-ตอบ ปัญหาจอยXboX360 Controller For Windows

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ปักไปแล้วน่อ หุๆ

Comment

ขอบคุณมากๆคับ

Comment

มันเป็นแบบ USB หรอครับ

Comment

จอยXbox360เป็นหัวUSBนะครับ XPลงDriverก่อน สำหรับVistaเอาต่อเข้าไปได้เลยใช้งานได้ทันที

Comment

ท่านใดพบเห็น Xbox 360 Controller แบบมีสายมาบอก ด้วยนะครับ จะตามไปซื้อครับ เอาซัก พันกว่าก็ยังดี

Comment

ถ้าเอาจอย Xbox มาเล่นกับ GRID อย่างเดียวเลยจะเวิคป่าวครับ

เห็นบอกว่าจอย Xbox อนาล่อกมันเบี้ยว

คือ หมายความว่า ถ้าเอามาเล่นกับ GRID แล้วอาการจอยเบี้ยวที่ว่ามันจะมีมากน้อยแค่ไหน เมื่อเทียบกับเกมส์แข่งรถอื่นๆ

----ขอบคุณครับ----

Comment

Wireless Receiver ตัวนี้หาซื้อได้ที่ไหนครับมีจอย XboX 360 Controller อยู่แล้วครับแนะนำราคาหน่อยก็ดีครับ ขอบคุณครับ
                Attached Files

Comment

Originally posted by REDSTORM View Post
                  ถ้าเอาจอย Xbox มาเล่นกับ GRID อย่างเดียวเลยจะเวิคป่าวครับ

เห็นบอกว่าจอย Xbox อนาล่อกมันเบี้ยว

คือ หมายความว่า ถ้าเอามาเล่นกับ GRID แล้วอาการจอยเบี้ยวที่ว่ามันจะมีมากน้อยแค่ไหน เมื่อเทียบกับเกมส์แข่งรถอื่นๆ

----ขอบคุณครับ----
                  GRIDปรับDeadzoneของจอยได้ครับ ช่วยปัญหาจอยเบี้ยวไปได้ (แลกกับระยะโยกที่น้อยลงนิด)
                  ต่อมา Analog สั้นและหนัก... ต้องโมฯครับ >>ตามนี้โลด<<

แต่ถ้าไม่สนเรื่องสั่นได้หรือไม่ได้ เดินหาChillStreamดีกว่าครับ

Originally posted by dumbell View Post
                  Wireless Receiver ตัวนี้หาซื้อได้ที่ไหนครับมีจอย XboX 360 Controller อยู่แล้วครับแนะนำราคาหน่อยก็ดีครับ ขอบคุณครับ
                  เดินตามพันทิพย์หรือคลองถมน่าจะมีครับ เดินตากหน้าไปถามร้านที่มีจอยXboxขายโลด

Comment

จอยไร้สายนี่ระบบปิดเทพมากเลยครับ เอาถ่านออก -*-

Comment

Originally posted by Lawlight View Post
                      จอยไร้สายนี่ระบบปิดเทพมากเลยครับ เอาถ่านออก -*-
                      ทีมออกแบบมันลืมทำปุ่มปิดครับ

Comment

จอยXBOX 360กี่บาทครับ

Comment

แล้วแต่ทางร้านตั้งครับ
                          ถ้ามีสาย ส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 1400 -1700
                          ถ้าเป็นไร้สาย จะอยู่ที่ 2200-2500ครับ

แพคเกจที่จะเลือกซื้อมีอยู่ในคำตอบก่อนๆแล้ว ลองหาดูเลยนะครับ

Comment

ข้อมูลแน่นมากเลยครับ ทำเอาอยากได้เลย

ขอถามคุณ Beaver_XT หน่อยนะครับ
                            ว่าจอยอันนี้ใช้เล่น FPS เวิร์คมั้ยครับ นอกจาก Bioshock มีเกมอะไรบ้างที่ใช้จอยนี้แล้วติดใจสุดๆ
                            แล้วก็ ถ้าให้เป็นดาวนี่ จะให้กี่ดาวครับกับจอยตัวนี้และจอยคู่แข่งอื่นๆ ขอถามความเห็นหน่อยนะครับ
                            Last edited by estrellas; 21 Jul 2008, 11:34:37.

Comment

ขอแยกเป็นหมวดนะครับ เทียบกันระหว่างจอยXinput 2ตัวคือ xbox360กับ Logitech ChillStream
                              เทียบกันโดยเอาเล่นเกมประเภท Game For Windows Live ที่ส่วนใหญ่รองรับXinputแล้ว แบบว่าเอาจอยต่อแล้วเล่นได้เลย
                              เกมที่ใช้เล่น
                              Action/FPS
                              Bioshock, Crysis, Assassin's Creed, Gears of War, ผมยังไม่มีโอกาสได้ลอง Lost Planetเลย

Racing/ขับยาน
                              GRID, DiRT, Juiced2 (เกมขับรถแบบFor Windows Liveออกมาน้อย ขอเอาอย่างอื่นมาผสมโรงด้วยนะครับ)
                              NFS UG2, Most Wanted, Carbon, Prostreet
                              เกมขับยานผมมีเกมเดียวอ่ะ Star Wars: Battle for Naboo ไม่ค่อยได้เล่นแนวนี้ แถมเกมก็เก่ามากแล้วด้วย

Xbox360 Controller for Windows
                              Action/Fps [5/5]
                              จอยไรไม่รู้ เล่นเกมFPSโคตรดีเลย สงสัยเป็นเพราะก้านAnalogมันสั้นครับ ไม่ต้องโยกมากก็ได้ยิงแล้ว จอยตัวอื่นมันจะทำAnalogยาว+ละเอียดมากๆ กว่าจะโยกไปจนได้ยิงก็ม้วยซะแล้ว

Racing/ ขับยานทั้งหลายแหล่ [3.5/5]
                              ข้อดีข้อเดียวคือ ต่อกับเกมพวก Game for Windows Liveเล่นแล้ว แทบไม่ต้องเซ็ตอะไรเลยถ้าชอบPresetของมัน ที่เหลือก็งั้นๆ ถ้าเล่นกับเกมทั่วไป ที่ยังไม่รองรับ Xinput จอยไม่สั่นนะครับ Analog Stick ถ้าเก็นเกมที่ละเอียดๆอย่างNFS Most Wanted รถเบี้ยวครับ จะวิ่งให้ตรงทางได้นี่กดกันนานเลย สำหรับพวก Racing Simนี่ ยังดีที่เกมพวกนี้มันปรับDeadzoneได้ในตัว เลยเบี้ยวน้อยหน่อย
                              Analog Stick สั้นไป ไม่ละเอียด (โมได้)

ถ้าซื้อมาแล้วแงะเพื่อโม ผมให้ [4/5]ครับ (ยังไงมันก็ยังเบี้ยวอยู่ดี)

Logitech ChillStream
                              Action/Fps [3.5/5]
                              ก้านAnalogยาวไป ยิงไม่ค่อยโดนเพราะโยกเลย... ไม่สั่นเลยไม่ได้ฟีล แถมในAssassin's Creed ไม่สามารถเซ็ตปุ่มแบบจอยXbox360ได้ แต่ต่อแล้วเกมมองเห็น.. (ปกติจอยอื่นเกมมองไม่เห็น)

Racing/ขับยาน [4.7/5]
                              Analogก้านยาว, ละเอียด, แม่นยำ, ขนาดถนัดมือ (จอยXbox360 ถ้ากดปุ่มAค้างไว้นานๆ ปวดมือนิดๆเหมือนกัน) ข้อเสียข้อเดียวคือมันไม่สั่นครับ ถ้ามันสั่นได้ผมให้[5/5]ไปแล้ว

Comment

ตัิดสินใจละครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปสะพานเหล็กโลด ขอบคุณนะครับ

ตั้งใจว่าจะซื้อมาลองเล่น Team Fortress 2 ด้วย (เล่นได้ป่าวไม่รู้)
                                อคติของผมคือ ไม่เชื่อจริง ๆ นะว่า Joy มันจะเล่น FPS ได้ ยังไงก็คงต้องลองลุยแล้ว

ขอบ่นหน่อย เมื่อวานใช้จอย(100 บาท) เล่น DMC4 อยู่มันๆ ดันพังซะ ข้างในปุ่มหักเลย
                                มันก็อยู่มา 4 ปี แล้วแหละ แต่ก็เสียดายเหมือนกันนะ ฮือ ฮือ

Comment

Working...
                                X