Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram แบบ Twin หรือ Value select หมายความว่าไรเหรอครับ ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram แบบ Twin หรือ Value select หมายความว่าไรเหรอครับ ???

ตามนั้นเลยครับ ถ้าเกิดผมจะซื้อ ram มาทำ dual channel ควรเลือกแบบไหนครับ ไม่ OC นะ

Ram NB DDR2 1G/533 <<< NB หมายถึงอะไรครับ งง

Comment

แบบไหนก็ได้ แต่ถ้าtwinจาdualได้แน่นอน ถ้าไมได้ เอาไปเคลมได้เลย แต่ถ้าvalue ก็ควรจะยี่ห้อเดียวกันรุ่นเดียวกัน ขนาดเท่ากัน ชิบเดียวกันอะ

ส่วนอันร่าง อาไรหว่านึกไม่ออก

Comment

nb = notebook คับ

Comment

value select คือ แรมที่ทำมาแบบประหยัด ไม่เน้น OC ครับ

Comment

ถ้าแบบTwinมันจะขาย2ตัวคู่กันน่ะครับ
            แต่ถ้าจะdualซื้อแบบตัวเดียวมา2ตัวก็ได้ถ้าไม่อยากได้แบบแพ็กคู่

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
              ถ้าแบบTwinมันจะขาย2ตัวคู่กันน่ะครับ
              แต่ถ้าจะdualซื้อแบบตัวเดียวมา2ตัวก็ได้ถ้าไม่อยากได้แบบแพ็กคู่
              ถืกกก

Comment

Value Select ของ Corsair ... ถ้าเป็นผม ผมเลือก Kingston ชิฟ Hynix หรือ Micron ดีกว่า ในราคาใกล้กัน (ถูกกว่าด้วย)

Comment

Twin หรือเรียกอีกอย่างว่า ชุดKit นะคับ

ก้อคือมีแรม 2 แผง แล้วก้อ ทำ Dual ได้แน่นอนคับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

ส่วนตัวชอบคำว่า Corsair เท่ดี

Comment

ผมใช้ corsair value อยู่ครับ - - 533 OC ไป 733

Comment

677 คือเขา OC ของ 533 มาจากโรงงานเหรอครับ ???

แล้ว 533 กับ 667 ต่างกันมากไหมครับ ??

Comment

อยู่ที่ cpu หลักครับ จิงๆแล้งใช้ค่าเดิม 533กะ667 ต่างนัอยครับ 667แรงกว่าหน่อย

ถ้าclockก็ว่าไปอีกเรื่องครับ

677 คือเขา OC ของ 533 มาจากโรงงานเหรอครับ ??? ก็ไม่ใช่นะงับ คือแรงเค้าออกแบบมารัน 667แบบเดิมๆครับ

ส่วนใครซื้อตัว 533 แล้ว clock ไปได้ เกินไปเยอะ ก็ถือว่ากำไรคับ อิอิ

Comment

Working...
                          X