Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย จัดสเป็คสำหรับ เล่นเกม ไครซิส สูงสุดให้หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย จัดสเป็คสำหรับ เล่นเกม ไครซิส สูงสุดให้หน่อยนะครับ

ตามหัวข้อครับ ผมจะได้เอาไปเทียม กะ ที่ผม จัด ครับว่าควรจะเอา อย่างไหนดีครับ
    (ขอบคุณครับ)

อันนี้สเป้คที่ผม จัดนะครับ ผมว่าน่าจะแรงพอแต่ ผมไม่มีความรู้ด้าน Power Supply ครับ

Core2 Quad Q9550 2.83GHz / LGA775 Quad-Core / 1333 MHz / 12MB / 45nm 19,900
    RamPage Formula 10,490
    GF GTX280 23,500
    DDR3 F3-12800CL7D-4GB HZ 4GB 1600MHz (2GBx2) 7-7-7-18 15,900
    ถ้า แรงประมาณนี้ ต้องใช้ Power Supply ประมาณ กี่ ww. ครับ

อยากได้ที่ถูกกว่านี้ แต่เล่น ไครซิส ลืนหัวแตก อ่าครับ
    Last edited by theplayboygames; 15 Jul 2008, 21:16:30.

ลืมบอกงบครับ งบ 54000 ครับ (งบ ประมาณนี้จะสูงสุดได้ป่าวหว่า)

Comment

ผมว่ากาดร์จอนะเปลี่ยนเป็น ATI4870 ดีกว่านะ หรือว่าจะอดใจรอ ATI4870 X2 นะแรงกว่าถูกกว่าเห็นๆ

Comment

จะแรงเกินไปแระ อิจฉา ฮื่อๆๆ

Comment

กลัวไปซื้อแล้ว เค้าว่า ไม่เหมือนราคาในเว็บอ่า (เสียว) (อาจแพงกว่าก็ได้ พอดีบ้านผมอยู่ ตจห.)

Comment

เล่นเกมส์ ครายซิส อย่างเดียว นึกเเล้วหรือยังครับ ว่าคุ้ม

Comment

พอดีผมเอาไว้ทำงานด้าน ตัดต่อ แปลงไฟล์ จัดเก็บข้อมูล อยากได้แรง มันจะได้เร็ว ทันใจ แล้วเอาไว้เล่นเกมด้วยนะครับ (สรุปถ้าเอาคอมระดับนี้จะได้ทำงานเร็ว และได้เล่นเกมด้วยล่ะ อย่ามองผมในด้านลบซิครับ)

อีกคำถาม
              ถ้าแรง ๆ อย่างที่ผม จัด นั้น ความใช้ Power Supply ประมาณกี่วัต ครับ ?
              Last edited by theplayboygames; 15 Jul 2008, 23:38:23.

Comment

650 W ขึ้นไปน่าจะอยู่

Comment

http://forum.itemxp.net/topic.php?id...98967372f99b9e

ผล HD4870X2 กับ GTX280

Comment

รวมแล้ว 69880 เนี้ยขนาดยังขาดอีกหลายอย่างนะเนี้ย

Comment

เล่น Crysis อย่างเดียวงบเยอะไปเปล่าคับ คุณซื้อจิงปะเนี่ย

Comment

งบเท่านี้ แรงได้มากกว่านี้ครับ

Comment

Originally posted by purobocob View Post
                          ขอบคุณมากครับ

Comment

เท่าที่ผมดูน่าใช้ซัก750wนะน่าจะได้

Comment

รอ4870X2 ก็ดีครับ แรงนรกแตกเลย

Comment

Working...
                              X