Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเล่นอยู่ดี ๆ ก็ดับตลอดเลยเป็นเพราะอะไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเล่นอยู่ดี ๆ ก็ดับตลอดเลยเป็นเพราะอะไรคับ

ท่านผู้รู้คับช่วยชี้แนะให้ผมที ผมมีปัญหาเรื่องคอมอ่ะคับ ไม่รุ้ถามถูกที่รึป่าว
    คือว่า เปิดเครื่องมาอ่ะคับสัก 5 นาทีจะช้าไปดื้อ ๆ เลย แล้วต้องรีสตาทเครื่องควาวเร็วถึงเป็นปกติ
    แล้วพอเล่นเกมไปได้สักพัก มันก้อจะช้าไปอีก แล้วก้อดับไปเลย ลงวินโดวส์ใหม่ก็ไม่หายคับ
    เป็นเพราะอะไรคับท่านช่วยผมที

ปล.ท่านเซียนพอจะรุ้มั้ยคับ ว่าสาเหตุเกิดจากอะไร แล้วเพราะอะไรเสีย

สเปกเครื่อง เป็นยังไงครับ

Comment

power supply เสื่อมรึเปล่าครับ

Comment

กำลังจะดัน ดับอีกแล้วคับ ช่วยหน่อยนะคับท่านผมไม่ค่อยมีความรุ้เรื่องคอมเท่าไร่

Comment

เป็นได้หลายอย่างเลย software hardware อ่ะครับ window ตัวเก่าหรือป่าว Psu เท่าไรความร้อนด้วย
          อายุเครื่องนานเท่าไรแล้วบอกให้ละเอียดหน่อยครับ

Comment

Originally posted by sak_zeal View Post
            สเปกเครื่อง เป็นยังไงครับ
            CPU Intel Pentium 4, 2800 MHz (14 x 200) 478
            m/b ASRock P4i65G(3 PCI, 1 AGP, 1 AMR, 2 DDR DIMM, Audio, Video, LAN)
            ram 1024/333 MB (PC3200 DDR SDRAM)
            gpu nVIDIA GeForce 7300 GT AGP
            hd seagate (40 GB, 7200 RPM, Ultra-ATA/100)

สเปคเปนงี้อ่ะคับไม่รู้จะลงถูกหรือป่าวพิมไม่ค่อยจะเป็น

Comment

Originally posted by reindeeruz View Post
              power supply เสื่อมรึเปล่าครับ
              ดูไงว่าเสื่อมรึป่าวอะคับท่าน

Comment

ความร้อน หรือไม่ก็ psu ชัวครับ

Comment

Originally posted by scops View Post
                  เป็นได้หลายอย่างเลย software hardware อ่ะครับ window ตัวเก่าหรือป่าว Psu เท่าไรความร้อนด้วย
                  อายุเครื่องนานเท่าไรแล้วบอกให้ละเอียดหน่อยครับ

win xp 2006 คับ คอมใช้มาประมาน 3 ปีได้ power น่าจะ350w ความร้อนดูไม่เป็นอะคับ

Comment

แต่ การ์ดจออ่ะคับ 62 องศา คับ เด่วผมหาวิธีดู ความร้อน psu ก่อนนะคับ

Comment

ความคิดของผมนะครับ (อย่าวิตก) ผมเคยใช้ Socket 478 อยู่ เล่นไปสักพักแล้วไม่ได้เล่นสัก 2-5 วัน

พอมาเล่นใหม่มันมีอาการเดียวกับท่านเลยครับ ผมก็คิดว่ามันคงถึงแก่อายุัมันแล้วล่ะมั้ง อิอิ

psu ใ้ช้มานานยังครับ

Comment

psu ตั้งแต่ซื้อคอมมา ไม่เคยเปลี่ยนเลยคับ
                        ช่วยชี้แนะด้วยนะคับ อาจารย์ทุกท่าน

ขอบคุณอย่างสูงคับ

Comment

ดันๆ คับให้อาจารย์ทุกท่านช่วยผมหน่อย ผมด้อยวิชาอะคับ

Comment

ดันขึ้นไปคับ

Comment

ช่วยชี้แนะด้วยนะคับท่าน

Comment

Working...
                              X