Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD4870เรื่องความร้อนมีผลกระทบรัยมั่งมั้ยคับมีปัญหารัยมากหรือป่าว260อะเอาไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD4870เรื่องความร้อนมีผลกระทบรัยมั่งมั้ยคับมีปัญหารัยมากหรือป่าว260อะเอาไหนดี

คือ เหงเค้าบอกกันว่า 4870 ร้อนมาก มันจะทำให้อายุการใช้งานสั้นลงมั้ยคับ สำหรับคนที่เคยใช้ ขอคำแนะนำหน่อยคับ เพราะผมใช้ คอมเปงเวลานานๆ ด้วยสิคับ
    แล้วเทียบกับ GTX260 ล่ะคับ เลือกอันไหนดี เรื่อง ราคาไม่ต้องเอามาเปรียบเทียบนะคับ เรื่องราคา ไม่มีปันหา อยากรู้ว่าอันไหนดีกว่า กัน
    สิ่งที่อยากรู้มากคือ เรื่องความร้อนของ 4870 คับ ตอบหน่อยคับ

สิ่งที่หน้าเป็นห่วงของ4870และคับ

Comment

เคยเจอใน wikipedia บอกว่าเนื่องจากความร้อนสะสมเป็นเวลานาน
      อุปกรณ์ที่ความร้อนสูงอายุจะสั้น

Comment

มันร้อนเท่าที่จำเป็นครับ อย่าจิตตกให้มากนัก เสียก็เครมครับ
        เขาไม่ได้ผลิตจของมาเพื่อว่า ซื้อวันนี้ เย็นนี้ซ่อมซะหน่อย

Comment

ถ้ามันหมดประกันจะเครม ยังไง T-T

Comment

HD2900XT ของผม ร้อน 94 องศา ณ Full Load ทุกวันนี้ มันก็ยังปกติดีคับ และอีกอย่าง มีวิธีปรับรอบพัดลมกันแล้วด้วย คงไม่ใช่ปัญหาใหญ่อะไร

!!!!! มีคนใช้ HD2900XT CrossFire เป็นเพื่อนแล้ว ^-^"

Comment

Originally posted by jokerjesters View Post
              ถ้ามันหมดประกันจะเครม ยังไง T-T
              ถ้าใช้จนประกันหมด ผมว่าไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงหรอก
              มันคงตัวแล้วมั้งนั่น

Comment

ถ้ามันยังไม่สามารถที่จะใช้จุดบุหรี่ได้ อย่าไปเครียด

Comment

เวลาหิวๆ แก๊ซที่บ้านหมด เปิดเคสแล้วตีไข่เท่ใส่กาดจอครับ

Comment

เสียก็เคลม แต่เสียเวลาไปเคลมนี่สิ

Comment

Working...
                    X