Announcement

Collapse
No announcement yet.

L2 1024X2 = 2048 KB....?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• L2 1024X2 = 2048 KB....?

ถามหน่อยครับ L2 1024X2 ของ AMD นี่มันดีกว่า 512X2 ของเดิมมั้ยครับ ผมเล็งๆๆอยู่ถ้าไม่เอา X2 5000+ BE ก็จะเอา X2 6000+ มาเล่นครับ เพราะซื้อมาแล้วต้อง OC แน่ อิๆๆๆๆ

6000+ ผมช่วยดันครับ ใช้อยู่ 1024X2 ต้องดีกว่า 512X2 อยู่แล้วครับ

Comment

เห็นว่าต่างนะครับ แต่คำว่าต่างของแต่ละคนมองไม่เหมือนกันครับ ต้องลองเอง ของแบบนี้ หุหุ

Comment

เอา 6000+ ไปเลยครับ ถึงไงก็ oc อยู่แล้ว แต่ใจผมชอบ 5000+be มากว่านะขอรับ..

Comment

วันนี้ไปสอย x2 6000 มา ประมาณ4200 ที่ comOK zeer รหัส cz ด้วย

ตอนแรกมันจะไม่ให้ส่อง ต้องขอร้อง

ประกัน3ปี com7

Comment

Originally posted by revolz View Post
            วันนี้ไปสอย x2 6000 มา ประมาณ4200 ที่ comOK zeer รหัส cz ด้วย

ตอนแรกมันจะไม่ให้ส่อง ต้องขอร้อง

ประกัน3ปี com7

ผมขอดูครับ ถามมันเลยว่าใช่รหัสวินเซอร์ป่าวถ้าไม่ใช่ไม่เอาแล้วเค้าก็จะทำหน้างง
            แล้วก็จะหยิบมาให้เราดู หุหุไม่กล้าไม่ให้ดู พูดให้คนขายงงเข้าไว้ครับ

Comment

แนะ 6000+ แต่ส่วนตัวชอบ 5000+ BE

Comment

Originally posted by ห้าวซัง View Post
                ผมขอดูครับ ถามมันเลยว่าใช่รหัสวินเซอร์ป่าวถ้าไม่ใช่ไม่เอาแล้วเค้าก็จะทำหน้างง
                แล้วก็จะหยิบมาให้เราดู หุหุไม่กล้าไม่ให้ดู พูดให้คนขายงงเข้าไว้ครับ

เค้าอ้างว่าอยู่ใน stock บลาๆ
                ผมก็ย้อนไปว่า จะดูรหัสบนตัวcpu ด้านบนกล่องแค่นั้น ถ้าใช่ที่ผมต้อง ผมจะเอา พนงก็ทำหน้างงๆ+ไม่พอใจ ถอนหายใจ เหมือนจะโดนถอนรากจากเก้าอี้ที่นั่งมานาน แล้วก็เดินไปหยิบมา ส่อง1วิ cz จบ เอาครับ

Comment

ร้านนั้นผมเคยไปถามทีหนึ่ง ถามขอดูของราวๆนีี้ละ ไม่ให้ดู เลยเดินหนีเลย และคิดว่าชาตินี้จะไม่เข้าร้านนั้นอีก...

Comment

เท่าที่ผมลองใช้นะครับ 5000+BE@3.2GHz กับ 6000+ เดิมๆ 3GHz

ใช้งานทั่วๆไปรู้สึกว่า 6000+ ลื่นกว่า (ความรู้สึกผมนะ) แต่ถ้าชอบ OC ก็ 5000+BE ดีกว่าได้เสียวดี 6000+ลากไม่ไป แต่ราคา***งกัน 1000+นิดๆ ผมว่า 6000+คุ้มกว่า ได้ซิ้งค์คุณภาพโอเคแถมมาด้วย 5000+ BE ไม่มีซิ้งค์ ไปซื้อซิ้งค์อีกอย่างต่ำก็พันกว่าบาท แถมถ้าบอร์ดไม่ดีลากได้ไม่เยอะไม่คุ้มอีก

แต่สุดท้ายมันก็อยู่ที่ความชอบล่ะนะ

ปล. เห็นแวบๆว่าเดี๋ยวนี้มี 6000+ 512*2 ด้วยเหรอครับ ก่อนซื้อดูดีๆนะครับ ได้ตัวนี้มาไม่ดีแน่

Comment

fyo

Comment

สรุปสอย 6000+ ดีกว่าใช่มั้ยครับ และต้องดูอะไรอีกป่าวครับ กลัวสอยผิด อิๆๆๆ

Comment

6400+ไปเลยท่าน L2 2MBเหมือนกัน แรงกว่า6000+เเพงกว่าด้วย แถมไม่มีซิงคืมาให้เหมือน6000

Comment

L2 มากกว่าแรงกว่าอยู่แล้วครับ ถึงจะมากกว่านิดเดียวแต่เห็นผลในพริบตา

Comment

ผมสังเอา กะ advice ครับ โทรไปถาม ว่าที่ลงไว้ ตัว L2 1mb*2 มีหรือเปล่าถ้ามีซื้อ ถ้าไม่มี ก็ขอบาย ในราคา 4250 บาทครับ

Comment

Working...
                              X