Announcement

Collapse
No announcement yet.

นี่เป็นปัญหาของเครื่องรึป่าวครับ Dell Vostro 1400

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นี่เป็นปัญหาของเครื่องรึป่าวครับ Dell Vostro 1400

การใช้งานเป็นปกติในหลายๆอย่างนะครับแต่

ตอนที่เล่นเกมออนไลท์จะหลุดบ่อยและต้องถอดและเสียบสายแลนใหม่ถึงจะหายนะครับ

อย่างเช่นเวลาที่เล่น ดอทเอนะครับ ซักพักมันก็จะขึ้นเครื่องเพื่อนว่าเราหลุด เครื่องเราก็ waiting for host ก็ต้องมาถอดและเสียบสายแลนที่เครื่องใหม่ก็จะเล่นได้ต่อไปซักพักก็เป็นอีก ฃงวินโดวใหม่ก็ไม่หาย

แล้วก็ตอนที่เกมหลุดก็เข้าอินเตอร์เน็ตไม่ได้ด้วยครับ ไม่ไอค่อนอะไรแสดงที่ตรงการเชื่มต่อด้วยน่ะครับ

ปัญหานี้เป็นหัญหาของเครื่องหรือระบบปฏิบัติการครับ ลองลงใหม่ สามทีละครับ คนละเวอร์ชั่นด้วยแต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม

ถ้าเป็นที่เคื่องเคลมได้นึป่าวครับปัญหานี้

สายแลนไม่หลวมนะครับไปเปลี่ยนเอาเส้นที่เพื่อนเล่นมันก็ยังหลุดเหมือนเดิมครับ

ขอบคุณทุกๆท่านด้วยนะครับสำหรับคำตอบ
    Last edited by Leobeer008; 15 Jul 2008, 23:38:29.

ดันหาคำตอบก่อนเอาไปที่ร้าน

Comment

โทรเรียกช่าง เคลมบอร์ดได้เลย

Comment

ครับผมขอบคุณครับ

Comment

ปกติใช้ไวเลสนะครับก้โหลดบิทไวดี เปิดค้างๆหลายคืนก้ยังไม่รุ้สึกหน่วง แต่ปัญหาใช้สายแลนนี้ลองเช็คเราเตอร์หรือโมเดมคุณอีกทีก้ดีนะครับ ว่ามันเสถียรเปล่า เพราะเราเตอร์ผมมันก้ชอบอยุ่ๆก้เดี้ยงเอาซะดื้อเลยต้องกด รีตาทใหม่

Comment

แต่เครื่องอื่นๆที่เค้าอยู่อยู่ในเราเตอร์เดียวกัน ต่อฮับตัวเดียวกันมันไม่หลุดอ่ะครับ

มีเดล สามเครื่อง Pc อีกสองเครื่อง เล่นดอทเอ GG ผ่านเน็ตผมหลุดคนเดียวตลอดเลย กว่าจะจบเกมหนึ่งๆได้ต้องถอดสายแลนเสียบใหม่ตอลดเลย เสียบละก็ต่อให้เล่นต่อได้อีกนิดก็เป็นอีก

เดี๋ยวเอาไปร้านละครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

Comment

ลอง ลง Driver Lan ดูใหม่สิครับ

Comment

เข้ามาดู

Comment

เรียกช่างมาเลยงับ ออนไซต์นิ ไม่ต้องยกไปเอง

Comment

Working...
                  X