Announcement

Collapse
No announcement yet.

"Overclock" athlon4400+ กะ M2N

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• "Overclock" athlon4400+ กะ M2N

ไม่ทราบว่าที่ผมclock มานี่มันใช้ได้หรือป่าวคับมีอะไรต้องปรับตรงไหนบ้างคับ รบกวนช่วยดูให้หน่อยนะคับ อีอย่างคือ ผม clock ได้สุดแค่นี้ใครมีวิธีให้มันลากได้ไกลกว่านี้บ้างคับหรือเมนบอดมันได้แค่นี้จิงๆๆคับ มากกว่านี้บูตเครื่องไม่ขึ้นเลยคับ

ลดบัส HT แล้วจะไปได้อีก

Comment

Originally posted by K8 View Post
      ลดบัส HT แล้วจะไปได้อีก
      ไม่มราบว่าตัวลด HT มันลดอยู่ตรงไหนของ bios อ่ะคับ เพราะผมหาแล้วไม่เจอ พอจะมีภาพประกอบบ้างไหม

ขอถามด้วนะคับว่าตัวคูณทำไมต้องเน้นให้น้อยๆล่ะคับ แล้วถ้า HT มาค่ามากจะเร็วหรือช้า HT มากหรือน้อยดีกว่ากันอ่าคับ

Comment

Originally posted by sabayjoo_ View Post
        ไม่มราบว่าตัวลด HT มันลดอยู่ตรงไหนของ bios อ่ะคับ เพราะผมหาแล้วไม่เจอ พอจะมีภาพประกอบบ้างไหม

ขอถามด้วนะคับว่าตัวคูณทำไมต้องเน้นให้น้อยๆล่ะคับ แล้วถ้า HT มาค่ามากจะเร็วหรือช้า HT มากหรือน้อยดีกว่ากันอ่าคับ
        ผมหมายถึงตัวคูณของบัส Hyper Transport นะครับ ไม่ใช่บัสซีพียู บัส HT มันขึ้นกับบัสซีพียูเป็นหลักอยู่แล้ว ปกติจะวิ่งที่ 1000MHz x 2 หรือ 2000MHz ของคุณบัส HT 2400MHz มันเกินเยอะครับ

ส่วนวิธีปรับก็เข้าไบออสปรับตามภาพ ปกติค่าเดิม 1000MHz คือตัวคูณ5 ก็ลดลงมาครับ ปรับให้ใกล้เคียง2000

bus cpu * HT *2 [200*5*2=2000]
        Attached Files

Comment

Originally posted by K8 View Post
          ผมหมายถึงตัวคูณของบัส Hyper Transport นะครับ ไม่ใช่บัสซีพียู บัส HT มันขึ้นกับบัสซีพียูเป็นหลักอยู่แล้ว ปกติจะวิ่งที่ 1000MHz x 2 หรือ 2000MHz ของคุณบัส HT 2400MHz มันเกินเยอะครับ

ส่วนวิธีปรับก็เข้าไบออสปรับตามภาพ ปกติค่าเดิม 1000MHz คือตัวคูณ5 ก็ลดลงมาครับ ปรับให้ใกล้เคียง2000

bus cpu * HT *2 [200*5*2=2000]
          ขอบคุณมากเลยตับพี่

Comment

Working...
          X