Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41เวลาstandbyแล้วเจ๊งครับ คนขายบอกT8100เป็นงี้ทุกตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41เวลาstandbyแล้วเจ๊งครับ คนขายบอกT8100เป็นงี้ทุกตัว

เพิ่งไปซื้อมาเลยครับ S41-L60 แต่คนขายดันบอกตอนหลังว่า ถ้ามัน standbyแล้ว cpu มันจะทำงาน100% แล้วเครื่องที่cpu T8100เป็นแบบนี้ทุกรุ่นทุกยี่ห้อ

ผมกลับบ้านมาลองให้มัน standby ดูก็เป็นจริงๆครับ คือใช้งานได้อยู่แต่อืดมาก กดtask manager ขึ้นมาดูก็เห็นใช้อยู่ 50-60%ตลอด

ท่านอื่นเป็นงี้บ้างปะครับ แล้วมีวิธีแก้มั้ยครับ

ลงไดร์เว่อร์การ์ดจอเป็นรุ่นใหม่สิครับ

Comment

สำหรับอาการนี้ คุณหมอ วินิจฉัยแล้วว่า "ยังไม่มียารักษา สำหรับ Window XP น่ะขรั่บบ"

Comment

ผมไม่เห็นเป็นเลยคับ
        ปล. vista sp1 นะ

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
          ผมไม่เห็นเป็นเลยคับ
          ปล. vista sp1 นะ
          สิทธิพิเศษ เหนือระดับนี้ มีแค่ Window XP เท่านั้น ขรั่บบ

Comment

ผมก้อไม่เป็นนะครับ เคยลง XP ครับ

Comment

ต้องใช้วิสต้าครับถึงหาย

Comment

ไปกันใหญ่.. ใครช่วยห้ามทีดิ๊

Comment

คงต้องไปคบวิสต้าแล้วครับ ไม่งั้นก็ห้ามสแตนด์บาย

Comment

ขอบคุณคับ แจ่มเลย(ว่าต้องยอมรับชะตากรรมT-T)

Comment

แปลว่ารุ่นนี้ห้ามลงวินโดว์ XP เหรอฮะ

Comment

Working...
                      X