Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็คเครื่องผมควรใช้ PSU อะไรดีคับ ช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็คเครื่องผมควรใช้ PSU อะไรดีคับ ช่วยหน่อย

CPU ---- E4600
    Board ---- Gigabyte P31-S3G
    RAm ---- Kingston 1GB*2 667mhz DDR2
    HD ---- 80GB
    VGA ---- Winfast PX8600GT 512MB

ผมว่าจะเปลี่ยน PSU ใหม่ แต่ไม่รู้จักเลือกของยี่ห่ออะไรดี คือ PSU มันแถมมากะ case 1000กว่าบาท อะงับ เลยจะเปลี่ยนใหม่
    งบ 1500 บาท อะงับ ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อย

--------------------------------
    ขอถามอีกอย่าง

หน้าจอLCD ผมมันปิดไม่ได้อะงับ ไฟตกPOWER มันจะหรี่ๆ ลง แล้วมันปิดไม่ได้ พอยกไปดูที่ร้านมันเป็น ปกติ ร้านก้อยัง หา สาเหตุไม่ได้ว่ามันเป็นที่อะไร หรือ ว่ามันเป็นที PSU รึปล่าวงับ

RaidMax 530W 1,450.-

LCD เสียบกับ PSU อยู่รึเปล่า ลองเสียบไฟบ้านแยกเลยสิครับ

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
      RaidMax 530W 1,450.-

LCD เสียบกับ PSU อยู่รึเปล่า ลองเสียบไฟบ้านแยกเลยสิครับ

ลอง เสียบแยกดูแล้วคับ ปิด-เปิดไม่ได้เหมือนเดิม
      ไปร้านให้ช่างดูบอกปกติ ผมจะเอาไปเครมใหม่ก้อไม่ได้เพราะไปร้านที่ไรมันไม่เสียให้เลยงับ
      หรือว่า ของพวกนี้อยู่ต่อหน้าช่าง แล้วมันจะปกติ

Comment

มันกลัวช่างครับ

Comment

Working...
        X