Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องจอ LCD ครับ (กังวนมากๆ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องจอ LCD ครับ (กังวนมากๆ)

สวัสดีครับ
    คือว่าผมกำลังจะซื้อ LCD แล้วทีนี้ผมกะจะซื้อของ Samsung 740B ครับ
    แล้วผมได้ยินมาว่ารุ่นนี้มีปัญหาเรื่องตัวหนังสือว่ามันจะเบลอ ๆ ไม่ชัด
    เพื่อน ๆ พี่ ๆ คิดว่าจะซื้อรุ่นไหนดีครับแล้วรุ่นนี้ดีมั้ยครับผมผมกังวนมาก ๆ ครับ
    ราคาแพงเหมือนกันครับกลัวซื้อมาแล้วมีปัญหาอ่ะครับ
    แล้วอีกคำถามนึงคือว่า LCD กระจกกับที่ไม่ใช่กระจกต่างกันยังไงครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบทุก ๆ ท่านมาก ๆ นะครับขอบคุณจริง ๆ ครับ
    Last edited by digimon; 31 Dec 2006, 08:41:03.

แล้วอีกคำถามนึงคือว่า LCD กระจกกับที่ไม่ใช่กระจกต่างกันยังไงครับ
    ตอบอันนี้ก่อนล้ะกันครับ จอกระจกมันให้ภาพที่เนียน นิ้ง สวยกว่าเยอะครับ ถ้าว่างๆลองไปเดินดูตามห้างที่มันวางคู่ๆกันน่ะครับ เปรี่ยบเทียบดูได้เลยว่า กระจก ดีกว่า

Comment

740B ---ประมาน6600 ใช่มั้ยครับ เช็กมาราคาแพงกว่า BenQ ที่สเปกเท่ากันเลยนะครับ ลองดูยี่ห้ออื่นๆ แล้วเอามาเปรียบเทียบ ดูมั้ยครับ

Comment

ปรกติผมแนะนำเพื่อนให้ใช้Benq มาตลอดอ่ะนะ ถ้าชอบ17 นิ้วแนะนำ Benq FP92E ห้าพันกว่าบาท ชัดดี

Comment

FP92E
          19นิ้วมั้ง

Comment

ใช้แบบกระจกระวังเรื่องแสงด้วยนะ พระอาทิดอยู่ข้างหลังนี่ โอย แสบตา ไม่รุเด๋วนี้ยังเป็นอยู่ป่าว
            แต่ภาพ นี่ใสปิ้ง

Comment

Originally posted by keang View Post
              FP92E
              19นิ้วมั้ง
              ขออภัยครับ มันต้องFP72E เคลิ้มไปหน่อย กำลังดูบอล เบลอๆ

Comment

คนที่บอกเบลออ่ะ ปรับความละเอียดเท่าไรวะ

ผมเคยใช้ ไม่เห็นเบลอ สงสัย จะเมากัน เหอๆ

Comment

ผมว่าปรับ 800x600แน่เลยอ่ะเบลอ

Comment

เข้าจัยผิดแล้วครับ
                    กำลังดูบอล เบลอๆ
                    เค้าบอกว่า เค้ากำลังดูบอล เค้าเลยเบลอๆ อ่ะ เข้าจัยไปนั่น

Comment

ขอบคุณมาก ๆ นะครับ
                      แล้วLCDจอกระจกมีรุ่นไหนยี่ห้อไหนบ้างครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                        คนที่บอกเบลออ่ะ ปรับความละเอียดเท่าไรวะ

ผมเคยใช้ ไม่เห็นเบลอ สงสัย จะเมากัน เหอๆ

ที่ผมบอกว่าเบลออ่ะ หมายถึงผมเบลอนะท่าน ทำงานด้วย พิมพ์ตอบกระทู้ด้วย ดูบอลไปด้วย ก็เลยเบลอ ไม่ใช่ว่าจอมันเบลอ ท่านเข้าใจผิดป่าวเนี่ย...............

Comment

Originally posted by iaung View Post
                          ที่ผมบอกว่าเบลออ่ะ หมายถึงผมเบลอนะท่าน ทำงานด้วย พิมพ์ตอบกระทู้ด้วย ดูบอลไปด้วย ก็เลยเบลอ ไม่ใช่ว่าจอมันเบลอ ท่านเข้าใจผิดป่าวเนี่ย...............

ผมหมายถึง จขกท ครับ ผมว่า คงเบลอจริงๆแล้วหล่ะท่านอ่ะ

Comment

คือว่าผมกำลังจะซื้อ LCD แล้วทีนี้ผมกะจะซื้อของ Samsung 740B ครับ
                            แล้วผมได้ยินมาว่ารุ่นนี้มีปัญหาเรื่องตัวหนังสือว่ามันจะเบลอ ๆ ไม่ชัด
                            เอ้า อ้างอิงให้ด้วย เดี๋ยวเบลออีก

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                              เอ้า อ้างอิงให้ด้วย เดี๋ยวเบลออีก

สงสัยจะเบลอจัดท่าน ยังไม่ได้นอน.......ขออภัย............

Comment

Working...
                              X