Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้ 5000+ Black Edition หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้ 5000+ Black Edition หน่อยครับ

ผม oc ไปที่ 3.2 ไฟเดิมๆ idle 34-35 Full load ไม่เกิน 45 ไม่เปิดแอร์

อยากทราบของท่านอื่นว่า เท่าไรกันมั่งครับ
    Last edited by ononet; 16 Jul 2008, 08:16:19.

เย็นจัง ของผมตามลายเซ็น idie +อุณหภูมิห้อง 12C เช่น ห้อง30C+12C=42C

Comment

ผมไฟเดิมๆได้ไม่ถึง 3.2 แฮะ ต้อง 1.4 ถึงจะไปได้ ใช้ FSBxMultiplier เท่าไรครับนั้น

temp ใช้ sink มาตรฐานของ 4000+ idle 50 ต้น-กลาง full ที่ 60 ต้น ครับ
      ห้องร้อนอยู่ครับ 35 ได้มั้ง

Comment

แหลมเลย ไฟเดิมได้ 3.2 แต่ full load 45 เย็นจริงๆครับ

Comment

Originally posted by ononet View Post
          ผม oc ไปที่ 3.2 ไฟเดิมๆ idle 34-35 Full load ไม่เกิน 45 ไม่เปิดแอร์

อยากทราบของท่านอื่นว่า เท่าไรกันมั่งครับ
          อุณหภูมิรอบตัวเท่าไหร่คับ CPU มันร้อนกว่าอุณหภูมิรอบตัวหน่อยเดียวจริงหรือ 34-35 ถ้าไม่ใช้น้ำ

Comment

ปรับอะไร ยังไง เท่าไร ครับสอนหน่อย ใช้ 5000 BE + ECS Black ครับ เคยลองปรับแล้วมันเน่าครับ คริ ๆๆ

Comment

ใช้ซิ้งค์ตัวไหนอยู่อ่ะครับ เย็นดีจัง ของน้องผม 3.2GHz ไฟ 1.5 ซิ้งค์ Scythe INFINITY เทสนอกเคสอีกต่างหาก idle ยัง 45องศา + เลยครับ

Comment

ใช้ น้ำครับ อุณหภูมิห้องไม่รู้ครับ แต่ในเคสมัน 35-36 (ใช้สาย sensor วัด)

รูปครับ
                Attached Files
                Last edited by ononet; 18 Jul 2008, 12:23:23.

Comment

โห เย็นๆกันทั้งนั้นเลย

Comment

เย้นดีจัง

Comment

เล่นน้ำ *0*

Comment

3.3 ครับ idle 35-50 full load 60-70 ครับ ไฟ 1.55 G-power pro เดี๋ยวว่างๆๆจะลองไปหา MX-2 มาทาดูครับ
                        Last edited by visionnet; 20 Jul 2008, 01:02:17.

Comment

Working...
                        X