Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASrock Alive NF6G VSTA ChipSet ร้อนมากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASrock Alive NF6G VSTA ChipSet ร้อนมากๆ

ถามท่านผู้รู้ทั้งหลายอะครับ คือ MB ตัวนี้ของผมตรง chip set
    มันร้อนมาก 57 -60 องศาไม่ทราบว่ามันผิดปกติหรือเปล่าครับ
    ใช้ vga on board ของมันอัด RAM ไป 6G
    พอลง linux ทีไรใช้สักพักมัน I/O error ทุกทีเลยอะครับ

ชิวๆ
    ปกติ

Comment

ของผม70 ยังงอยู่นี่ละท่าน ของท่านดับบ้างหรือเปล่าของผมดับ 30 นาทีครัง

Comment

ไม่แปลกครับ
        ต้องหาทางดับกันเอาเอง
        บอกให้อย่างนึงว่า ไม่ต้องแกะของเก่าออกก็ได้ ติดอะไรทับไปได้เลย ได้ผลอยู่

Comment

ชืบ nforce ไม่ร้อนก็แปลก อิอิ

Comment

Originally posted by ka-pom View Post
            ของผม70 ยังงอยู่นี่ละท่าน ของท่านดับบ้างหรือเปล่าของผมดับ 30 นาทีครัง
            ไม่ดับอะนะครับ แต่ตอนนี้จะลองลง win2003 sr2 ดู แล้วลองดูอีกทีว่ามันไปอีกอะเปล่า

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆ..

Comment

ร้อนฉ่าเป็นปกติไม่ต้อง วอรี่

Comment

ถ้าไม่ร้อนถึง 70 ของปลอมครับ

Comment

ของผมซิ ชิปเซ็ท ร้อนตั้ง 85 องศา

ส่วน HDD 57 องศา

แต่ CPU ร้อนแค่ 47 องศา

คอมโคตร......กระตุก

ทั้งที่เพิ่งลงวินโดว์นใหม่แท้ๆ...

Comment

มาดันให้เพื่อนใช้รุ่นเดียวกันครับ ร้อนเป็นปกติอยู่แล้ว

ร้อนตั้งแต่วันแรกที่ซื้อมา จนปัจจุบันก็ยังร้อนปกติดีครับ

Comment

เคยใช้อยู่ครับ รุ่นนี้ร้อนจริงๆ

Comment

ปกติครับ ก็มีการ์ดจอ ONboard ด้วยนิ เป็นเรื่องปกติ

Comment

Working...
                        X