Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ vga 7600 gt ใช้แล้วมีเสียงดัง ปี๊ด....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ vga 7600 gt ใช้แล้วมีเสียงดัง ปี๊ด....

พอใช้ไปสักพักจะมีเสียงดังมาจากการ์ดจอ ดัง ปี๊ด ยาว หนวกหูมาก แต่เครื่องไม่แฮงค์ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรคับ จะพังไหม

พัดลมการ์ดจอหมุนไม๊ครับ ?

Comment

ผมกำลังคิดว่าส่วนไหนของ การ์ดจอที่พอจะมีเสียงได้
      นึกออกก็แค่พัดลม พัดลมหยุดหมุนหรือเปล่าครับ

ลองถอดแล้วเสียบใหม่
      แต่ว่าถ้าเครื่องไม่แฮงค์ผมว่าไม่ใช่การ์ดจอหรอก เพราะถ้าเป็นการ์ดจอ
      ส่วนมากเครื่องจะค้างครับ (เท่าที่เคยประสบมา)

อันนี้ผมคิดว่าไม่น่าจะดังจากการ์ดจอ ลองเช็คส่วนอื่นดูด้วยครับ

Comment

เวลาเลื่อน scroll bar ของเว็บมใช่ไหมครับ ??? ถ้าใช่...

ผมก็เป็นเหมือนกัน T-T ไม่รู้เป็นอะไรเหมือนกัน

Comment

Originally posted by T-T View Post
          เวลาเลื่อน scroll bar ของเว็บมใช่ไหมครับ ??? ถ้าใช่...

ผมก็เป็นเหมือนกัน T-T ไม่รู้เป็นอะไรเหมือนกัน
          ผมก็เป็นนะ แต่อันนี้อาจจะพัดลมมีฝุ่นมากรึป่าวครับ

Comment

Originally posted by Cesc View Post
            ผมก็เป็นนะ แต่อันนี้อาจจะพัดลมมีฝุ่นมากรึป่าวครับ
            อาจจะใช่ จะลองปัดดู

Comment

ดังจากตัว buzzer น่ะคับ พัดลมหมุนนะคับ แต่เล่นไปสักพักแล้ว ดังใหญ่เลย
              เคลมได้ไหมคับ

Comment

Working...
              X