Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเรื่องdriverครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเรื่องdriverครับ

notebook asus รุ่น Z99H เพื่อนผมมันเอามาให้ลงwindow แล้วทีนี้ไม่มีแผ่นdriver
    ผมก็ไปโหลดมาจากเวปasus แต่บางตัวใช้ไม่ได้ เช่น wireless audio
    แล้วอีกอย่างคือผมโหลดมาแทบทุกตัว แต่ที่งงคือ ทำไมdriverมันเยอะอย่างนี้ฟะ ตอนนี้ลงทุกตัวที่โหลดมาแล้วเข้าdevice manager ยังมีพวก
    ethernet controller
    PCI device
    USB device
    ยังเป็นเครื่องหมายคำถามอยู่เลยครับ

ช่วยหน่อยครับ กำลังกลุ้ม รับเครื่องมาแล้วแต่ทำไม่ได้

ที่ลง Audio ไม่ได้ เพราะใน Device Manager มี PCI Device ขึ้นเครื่องหมายตกใจอยู่ แล้วในหน้าเว็บตอนที่โหลด Audio Driver จะมี Comment ว่าให้โหลด UAA Driver หรือ KB888111 มาลงด้วย ไม่แน่ใจว่าได้โหลดมาหรือยังครับ
    ส่วน Wireless รุ่นนี้มันจะมีอยู่หลายรุ่น มันก็แล้วแต่ล็อต ลองหาในบอร์ด OCZ ดูครับ ลองเอาของ A8DC ที่ทำลิงค์ไว้ สุดท้าย USB Device ไม่ Bluetooth ก็กล้องล่ะครับ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

มาไม่ทัน

Comment

ยังลงwirelessไม่ได้เลยครับ ช่วยทีครับ

Comment

Originally posted by ocgolf View Post
            ยังลงwirelessไม่ได้เลยครับ ช่วยทีครับ
            ลองไดรเวอร์จากเว็บยasusรึยัง

Comment

จาก asus แหละครับ มี2เวอร์ชั่น โหลดมา2เวอร์ชั่นเลยครับ ไม่ได้ซักอัน

Comment

ลองดูในนี้คับ
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=156846

Comment

งั้นลองเลือกที่ All ครับ มันจะโชว์ Driver ทั้งหมด อาจจะลองหา WL-170 ด้วยครับ อีกอันก็จำชื่อไม่ได้ แต่คุ้นๆว่ามันมีอยู่ 4 รุ่นอ้ะ อ้อ ลองเข้าไปโหลดจากรุ่น A8He นะครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ได้ครบแล้วครับ link http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=156846 มีประโยชน์มากๆครับ
                    ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                    X