Announcement

Collapse
No announcement yet.

**การ์ดจอ AGP** รุ่นไหนมั่งครับที่ดู HD ได้และยังพอมีขายอยู่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• **การ์ดจอ AGP** รุ่นไหนมั่งครับที่ดู HD ได้และยังพอมีขายอยู่

คือยังไม่มีตังเปลี่ยนเป็น pci-e เลยต้องจำใจทนใช้ของเก่า barton ตัวเดิมไปก่อน
    แต่ดันหัวสูงอยากดู hidef กะเขามั่ง ของเก่า ati9550 ไปไม่ไหว เลยอยากถามครับว่าตัวที่สูงกว่านี้และยังพอมีขาย รุ่นไหนดีครับ แนะนำทีเต๊อะ

CPU ก็ต้องไหวด้วยน่ะครับ ลองดู HD2600XT ครับ

Comment

ผมว่ามันอยู่ที่ CPU ด้วยนะอย่างละครึ่งๆ
      ยิ่งแบบ mkv นี่ CPU เต็มๆ

Comment

1650proดูได้ปะคับสงสัยเหมือนกัน

Comment

ดูหนัง HD ซัดซีพียูไปเกือบ 50% CPU Usage

Comment

Series ATi x1xxx เลิกหวังไปเลยครับ ถ้าจะหวัง ต้อง HD 2xxx เป็นต้นไปครับ

Comment

Originally posted by papababa View Post
              ผมว่ามันอยู่ที่ CPU ด้วยนะอย่างละครึ่งๆ
              ยิ่งแบบ mkv นี่ CPU เต็มๆ
              ไม่จิงครับ .mkv ตั้งค่าให้ถูกซีพียูวิ่งไม่ถึง 10% ครับ
              หรือต้องใช้ภาพยืนยัน หุหุ

Comment

ของผม cpu athlon 64 2800+ กับ powercolor x1650pro ก็ดูได้นะครับ

แต่ cpu ก็วิ่งเกือบ 100 % อ่ะครับ และก็ดูกับ 720p นะครับ 1080p นี่ยังไม่เคยลองแต่คาดว่าคงจะไม่ได้

Comment

ถ้า.. ไฟล์มันไม่ support จะทำไง VGA ช่วยอะไร

เอา cpu ก่อนดีกว่า ชัวร์กว่า

Comment

Working...
                  X