Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจอ DVD-Driver ทั้ง2แล้ว แต่ Hdd หายไป1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจอ DVD-Driver ทั้ง2แล้ว แต่ Hdd หายไป1

เพิ่มโพสปัญหาไปเมื่อสักครู่ เรื่องไม่เจอ DVD-Driver แต่ตอนนี้เจอ DVD-Driver ทั้ง2แล้ว แต่ทีปัญหาอีกคือHdd หายไป1 ใครเก่งช่วยทีครับ สงสัยเป็นที่ Power ป่าว เห็นมันร้อนผิดปกติ

เงียบจัง ใครก็ได้ช่วยที่ครับ
    เสป็กครับ
    M/B Gigabyte GA-7VA
    CPU Athlon Xp 2400+ with original fan
    VGA FX 5200 128 MB
    HDD 80 Gb x 2
    DVD-Driver x 2
    Power 450 W
    6 mm Fan x 2
    8 mm Fan x 2
    Last edited by t-force; 16 Jul 2008, 15:55:40.

Comment

ลองถอดสายพัลมออกให้่หมดดูก่อนครับ เอาส่วนที่สำคัญๆ
      ถ้ามองไม่เห็นอีก ก็เช็คสายสัญญาณครับ อาจจะหลวม

Comment

ลองดูในไบออสรึยังครับว่าเห็นHDDรึเปล่า

Comment

เป็นสายสัญญาณครับ มันขาดใน ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

Comment

Working...
          X