Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงถึงจะรู้ความร้อนของแรมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงถึงจะรู้ความร้อนของแรมครับ

ทำไงถึงจะรู้ความร้อนของแรมครับ
    ถ้าแรมร้อนค้อนข้างมาก มีผลอะไรครับ

มีโปรแกรมใหมครับ ถ้ามีชื่ออะไรเหรอ

ใช้งานแล้วร้อน คงไม่เป็นไร

แต่ถ้า oc แล้วร้อน แรมมันก้จะไหม้ และเสียครับ

โปรแกรมวัดไม่เคยเห็น

ลองเอาที่วัดอุณภูมิ cpu ไปแปะดูก็ได้ มีขายทั่วไป

Comment

บนแรมไม่มีเซ็นเซอร์ครับ(อนาคตอาจมี) คงต้องเอาเครื่องไปวัดแล้วล่ะ

Comment

ผมก็ร้อนจี๋เหมือนกันน่ะ แต่ไม่น่าจะเป็นไรงับ อย่ายัดไฟมากเป็นพอ

Comment

ซวยละผมยัดไฟ 2.65

Comment

thermal meter ที่หัววัดอุณหภูมิแบบปากหนีบ ใช้หนีบซิงค์แรมไปเลย

แต่อุณหภูมิที่ได้คืออุณหูมิจากซิงค์ ไม่ใช่จากชิปแรม

Comment

Working...
            X