Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงไม่ออกครับ M2N-E

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงไม่ออกครับ M2N-E

เมื่อวานก่อนเปลี่ยนบอร์ดใหม่เป็นM2N-E ตอเสร็จแล้วลง
    วินโดวและไดร์เวอร์เรียบ ร้อยเสียงไม่ออกซะงั้น
    เวลาเปิดเครื่องจะมีเสียงปิ๊บ1ครั้งตอนปิดก็เป็น1ครั้ง
    โปรแกรมดูหนังฟังเพลงเล่นได้แต่ฟังไม่ได้ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

ที่ Device Manager เรียบร้อยดีรึเปล่าครับ มีอันไหนที่ยังหาไดรเวอร์ ไม่ถูกอยู่บ้างไหม

Comment

ลอง setup driver sound ใหม่นะครับ ใช้ windows ??? ตัวไหนหรอ แบบนี้ ตอบได้แค่นี้อ่ะครับ

Comment

ลอง update ไดรเวอร์ดูครับ

Comment

ไดเวอร์ลงครบแล้วครับ เป็นที่ฮาร์ดแวร์มีโอกาศไหมครับ
          window2002 sp2 ขอบคุณทุกคนครับ

Comment

บอกยากนะ ของผมก็ลงปรกตินะ วินโดmod ด้วยก็ไม่เห็นเป็นไร

ลองถอนออก แล้ว setup จากในแฟ้มดูครับ

Comment

ไดร์เวอร์ที่ แถมมากะแผ่น มันไม่ค่อยจะสมบูรณ์นะครับ ผมก็เคยเป็น ลอง update ไดร์เวอร์ sound ดูครับ

Comment

ลองไปโหลดไดรเวอร์ตัวใหม่มาใช้คับ

Comment

ผมก็ใช้ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย

Comment

เช็ค Bios ดูว่าได้ไป Disable เสียงไว้รึเปล่า

Comment

ผมว่าใ้้ช้การ์ดจอ ati ที่มันมีเสียงมากะ HDMI แล้วลืมเซ็ทเสียงเป็น SoundMAX ของเมนบอร์ดหรือเปล่าครับ

Comment

หายแล้วครับไดเวอร์ที่ให้มาไม่ดีจริงๆ
                        โหลดตัวใหม่มาหายเลย

Comment

Working...
                        X