Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ7000จะซื้อการ์ดตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ7000จะซื้อการ์ดตัวไหนดีครับ

มีงบ8000จะซื้อการ์ดตัวไหนดีครับหรือว่าจะเปลี่ยนซีพียูดี
    สเปกผมครับ

CPU - Pentium E2140 1.60
    RAM 512[533] x2
    VGA GF 6200
    M/B ECS P4M890T_M
    PSU 450W

จะเปลี่ยนการ์ดจออย่างเดียวหรืจะเปลี่ยนอย่างอื่นดีครับ
    กะจะไปถอยมาวันเสาร์ครับ
    Last edited by interpower; 17 Jul 2008, 21:27:27.

เอ่อ แรมก็น่าเปลี่ยน น้อยไปนะ1GB ถ้าอัดการ์ดจอแรง คล๊อกcpuสูงๆพอช่วยได้ แต่แรมน้อย ก็กระตุกเป็นพักๆ(จากอาการแรมน้อย)

ถามราคานี้ก็จะเหมือนหลายๆคำถามก่อนหน้านี้ราคาประมาณนี้เดี๋ยวก็คงตอบhd4850 แต่ผมแนะนะ เอา8800gt มือสอง+แรม ครับ น่าจะbalance กันได้ดี

ปล.ตอบแบบสมเหตุสมผล ไม่เข้าข้างฝ่ายไหนและไม่เห่อของที่ใช้

Comment

ถ้า PSU ดีอยู่แล้ว ก็ ลาก CPU ลาก Ram แล้วยัด 4850

หรือไม่ก็ตาม คห.1 ก็เป็นวิธีการที่ดี

Comment

เหอๆบอร์ดผมมัน oc ไม่ได้อะครับ ทำไงดี

Comment

ไม่ต้องเปลี่ยน cpu หรอกคับ ยังไม่เก่าซักหน่อย

ซื้อ 4850 or 8800GT + เพิ่มแรม ก็แล้วแต่ชอบคับ

แค่นี้ก็เล่นเกมส์ ทั่วไป ได้แทบทุกเกมส์ได้แล้ว ( ไม่ใช่ว่า ปรับ all high นะงับ )

Comment

8800 GT นี้ใช้ของ forsa ดีหรือป่าวครับแล้วที่เซียรังสิตมีขายไหม
            แต่ Cpu ผมแค่ 1.60 เองนะครับแล้วงบเท่านี้เปลี่ยน cpu ram vga
            จะได้รุ้นอะไรหรอครับ

Comment

แฟซ่ามือ 1 8800GT ถูกๆไม่มีขายแล้วครับมีแต่แพงๆไม่น่าซื้อราคานี้ไปซื้อยี่ห้ออื่นคุ้มกว่าครับ

Comment

ผมขอเมลท่านได้ปะครับจะด้คุยกันสะดวกหน่อย
                หรือจะแอดเมลผมไปก็ได้

Comment

ดันๆอยากรู้มากกว่านี้ครับ

Comment

1.เอาแรมเดิมออก แล้วซื้อ 1GB *2 ใส่ครับ (น่าจะใช้ไปประมาณ 1500 บาทละ เหลือ 5500)

2.9600GT ครับผม ราคามือ 1 น่าจะอยู่ที่ 5000 ไม่เกิน 5500

หรือหากหามือสองได้ ก็ 8800GT มือสองเลยครับ 5500 น่าจะพอได้อยู่

ลองดูครับผม

Comment

ถ้าจอใหญ่ใช้ 8800gt ขึ้นไป

Comment

แล้วถ้าใช้ 9600 GT ไม่คอขวดหรอครับ

Comment

Originally posted by interpower View Post
                          แล้วถ้าใช้ 9600 GT ไม่คอขวดหรอครับ
                          ไม่หรอกครับ E2140 ถึงจะเป็นรุ่นเล็ก แต่ก็แรงกว่าพวก PD P4 แทบทุกซีรียส์เลย

บางท่าน (จำชื่อไม่ได้) ยังใช้ 4870 กับ PD ก็ยังใช้งานได้ดีครับ

Comment

Originally posted by ด.ช.อื๋อ View Post
                            1.เอาแรมเดิมออก แล้วซื้อ 1GB *2 ใส่ครับ (น่าจะใช้ไปประมาณ 1500 บาทละ เหลือ 5500)

2.9600GT ครับผม ราคามือ 1 น่าจะอยู่ที่ 5000 ไม่เกิน 5500

หรือหากหามือสองได้ ก็ 8800GT มือสองเลยครับ 5500 น่าจะพอได้อยู่

ลองดูครับผม

PSU 450W จ่ายไฟพอปะครับถ้าไม่พอเอากี่ W ดีครับ

Comment

ไม่มีคนมาตอบเลย ฮือๆ

Comment

Working...
                              X