Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ HDD หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ HDD หน่อยคับ

คือผมเพิ่งลง window xp ใหม่อ่ะ ครับ

ละทีนี้ มันมี icon tray ขึ้นมาว่า Safely Remove Hardware

อ่ะครับ คือผมไม่ได้เสียบ usb อะไรทั้งสิ้น

พอกดเข้าไปดู กลายเปน HDD ของตัวเองซะงั้น

มันเป็นปกติ หรือผิดปกติครับเนี่ย คือผมต่อ HDD แบบ SATA นะครับ ไม่ใช่ IDE

ละทำยังไงให้มันหายไปอ่ะครับ เสียวกดผิดจัง
    Attached Files

ปรกติครับของผมก็เป็น

Comment

สงสัยเป็น sata 1 ครับ

Comment

ใน XP ของผมไม่เป็นนะ มันเห็นเป็น SATA ปกติ

Comment

ของผมชิบ NVIDIA

Comment

ของผมคล้าย ๆ ของคุณ kgb99 เลยอ่ะครับ

มันปกติ จริงหรอครับ ละถ้าผมเผลอไปกด Remove เข้า

มันจะ Remove Hdd ผมออกรึเปล่าอ่ะครับ ???

Comment

ผมก็เป็นงับ chip nvidia เหมือนกันงับ

Comment

Originally posted by kitfreeman View Post
                ของผมคล้าย ๆ ของคุณ kgb99 เลยอ่ะครับ

มันปกติ จริงหรอครับ ละถ้าผมเผลอไปกด Remove เข้า

มันจะ Remove Hdd ผมออกรึเปล่าอ่ะครับ ???
                ลองกดดูสิครับ มันบอกใช้งานอยู่ รีมูฟ ไม่ได้

ปรกติครับ

Comment

ผมก็เป็นครับ SATA2 ครับ 320 Gb WD

Comment

ผมไม่เป็นครับ

Comment

Working...
                    X