Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีเก็บสายไฟกันยังไงครับของผมรกเต็มเคสไปหมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by hash View Post
    ผมไม่เก็บหรอกครับ
    เคสมันทำหน้าที่ของมันแล้ว คือเก็บของที่ยุ่งเหยิงไว้ภายใน
    เราต่างหากที่เดือดร้อนไปเองเพราะไปมองมัน
    มองหน้าจอซิครับ สวยงาม น่ามองกว่าเยอะ อิอิ
    มันก็ไม่ถูกทั้งหมดนะ เราไม่ได้จัดให้สวยงามเรียบร้อยไว้แค่ดู อย่างเดียว

แต่การจัดสายจะทำให้ ทางเข้าออกของลม ดีมากขึ้น ทำให้ อากาศถ่ายเทได้ดีขึ้น

อุปกรณ์ข้างในจะได้ไม่ร้อนมาก

Comment

อ้อมไปไว้หลังเคสซิครับ

Comment

สรุปว่า สร้าง ภาพช่ายป่ะ อิอิ ข้างหน้า สวย ข้างหลัง รก อิอิ

Comment

ขอดีของการจัดสาย
          ดูไม่รกรุงรัง สวยงาม
          ทำการซ่อมบำรุง หรือ ทำความสะอาดได้ง่าย
          ระบายความร้อนได้ดีกว่า

Comment

จัดก็ดีนะครับ เพราะจะได้ระบายอากาศได้ดี แต่ของผมไม่จัดครับ 55 มันดูโฉดดี

Comment

ผมก็ไม่รู้จะจัดยังไงครับ พัดลม 10 ตัว ละ ไหนจาไฟการ์ดจอ1เส้น ลงบอร์ดอีก3 เส้น ใหญ่ๆ hddซาต้า2 ลุก สาย ไฟ สายแพร ซีดีรอมอีก รกไปหมด ย้ายที่ก็ไม่ได้ เซ้ง

Comment

Originally posted by hash View Post
                ผมไม่เก็บหรอกครับ
                เคสมันทำหน้าที่ของมันแล้ว คือเก็บของที่ยุ่งเหยิงไว้ภายใน
                เราต่างหากที่เดือดร้อนไปเองเพราะไปมองมัน
                มองหน้าจอซิครับ สวยงาม น่ามองกว่าเยอะ อิอิ

5555555+
                คิดได้ยังไง
                รับไปเลยครับ..5 กะโหลก!!

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                  เครื่องผมเมื่อก่อน

ม้วนสาย SATA ยังไงให้มันเป็นขดๆแบบนั้นอะ ผมลองแล้วไม่เห็นสวยแบบนี้เลย

Comment

Originally posted by tom-cat View Post
                    อ้อมไปไว้หลังเคสซิครับ
                    เข้าท่าแฮะ

Comment

Originally posted by singha View Post
                      ม้วนสาย SATA ยังไงให้มันเป็นขดๆแบบนั้นอะ ผมลองแล้วไม่เห็นสวยแบบนี้เลย

ไขควง ไง คับ พี่ ม้วน ตามไขควง ยาวๆๆไป เลย

Comment

กะลังจะถามเลย ขอบคุงคัฟ เอิ้กๆ

Comment

ชอบเคสสะอาด อ่ะครับ ลมจะได้ไหลลื่น ส่วนสายก็ไปเก็บข้างหลังเหมือนกัน ตามลายเซ็นนี่ยังรกอยู่นิดหน่อยครับ

Comment

เก็บสายด้วยท่อสีดำเมตรละ10บาทและสายรัด ประหยัดๆ
                            Last edited by kt_shy; 26 Dec 2008, 20:04:28.

Comment

Originally posted by kt_shy View Post
                              เก็บสายด้วยท่อสีดำเมตรละ10บาทและสายรัด ประหยัดๆ
                              ----------------------------------
                              สวยจังเลยคับ ซื้อที่ไหนนี้สายดำที่ว่านะ แหล่มมมมเลย

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                                เครื่องผมเมื่อก่อน

ท่านซื้อ ตาคายเก็บสายไฟ ซื้อได้ที่ไหนครับ บอกบ้างสิ

Comment

Working...
                                X