Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาได้แค่นี้เอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาได้แค่นี้เอง

สเป็คนี้พอได้ไหมคับ รบกวนช่วย คอมเม้นท์หน่อยคับ
    ECS black780
    64x2 5000+.....หรือ....4600+(แต่ระหัสต่อท้าย CZ) ตัวไหนดีคับ
    Geil black dragon 2x1g 800 4-4-4-12หรือ5-5-5-15 ตรงนี้ผมไม่เข้าใจว่ามันคืออะไร
    VGA ว่าจะลองonbroad ก่อน หรือพวกพี่ๆว่าไง
    PSU ว่าจะใช่ของเดิมพอไหม 350w /ถ้าต้องเปลี่ยนใหม่กี่ watt ดีคับ tagan U38 480W ดีไหม
    ราคาพอรับไหว(งบจำกัด)
    dvd LITEON (IDEจะแปลงเป็นsata)
    HDD120G
    (พัดลม5ตัวรวม CPU เดิมๆที่ใช่อยู่)
    ช่วยวิจารณ์RAMตัวนี้หน่อยคับชอบมากสวยถูกใจแต่คุณภาพเป็นไงบ้างคับ

................รอ

Comment

ดัน.............

Comment

ดัน............................อีก

Comment

รออย่างมีความหวัง

Comment

Originally posted by ava3 View Post
            สเป็คนี้พอได้ไหมคับ รบกวนช่วย คอมเม้นท์หน่อยคับ
            64x2 5000+.....หรือ....4600+(แต่ระหัสต่อท้าย CZ) ตัวไหนดีคับ
            Geil black dragon 2x1g 800 4-4-4-12หรือ5-5-5-15 ตรงนี้ผมไม่เข้าใจว่ามันคืออะไร
            VGA ว่าจะลองonbroad ก่อน หรือพวกพี่ๆว่าไง
            PSU ว่าจะใช่ของเดิมพอไหม 350w /ถ้าต้องเปลี่ยนใหม่กี่ watt ดีคับ tagan U38 480W ดีไหม
            dvd LITEON (IDEจะแปลงเป็นsata)
            HDD120G
            (พัดลม5ตัวรวม CPU เดิมๆที่ใช่อยู่)
            ช่วยวิจารณ์RAMตัวนี้หน่อยคับชอบมากสวยถูกใจแต่คุณภาพเป็นไงบ้างคับ

ต้องบอกงบด้วยครับ ว่าได้เท่าไหร่

Comment

มีงบ 10'000เดียว อยากได้หลักๆเลย 1 ECS BLACK/ 2 RAM GEIL BLACK DRAGON
              3CPU ไม่รู้ตัวไหนดี ตามข้างบนเลยคับ ส่วนPSU ก็ไม่เดิมๆจะพอไหม รบกวนคับพี่ๆ

Comment

Originally posted by ava3 View Post
                HDD120G
                cpu ถ้าไม่ลากก็ เอา 5000+ แบบธรรมดากพอครับไม่ต้องถึง black
                แรม ถ้าจะเล่น Geil Untra plus ดีกว่าครับ ซิงค์ส้มอะคัรบถูกกว่าด้วย 2G bus 800 แค่ 2150
                VGA Onboard ก็พอได้สำหรับเกมส์ที่ไม่โหดมาก แต่ผมเล่น GRID ปรับ Low เล่นได้นะ อิอิ
                DVD RW แปลงเป็น Sata เพื่อ ? แอบงง
                HDD 120G ท่าทางจะหายาก น่าสจะ 160G เลยดีกว่าครับ ราคา 1300-1490

Comment

Geil Black Dragon

ไม่ค่อยต่างกับ Utra plus เท่าไร่ครับ

แค่มีไฟตรงตรามังกร แล้วก็ถึกกว่าหน่อย

แต่ราคามันต่างกันระดับนึงเลยอะครับ

หรือไม่ก็
                  ผมแนะนำเป็น G.skill 2pk CL4-4-4-12 @800 2G = 2100 พอๆกับ Ultra plus ของGeil ครับ

Comment

แรมถ้าไม่ได้คิดอะไรมากมาย เอาแค่ที่ตามฉลากมันบัส 800 4-4-4-12 ก็พอแล้วล่ะครับ

แพงไปถ้าไม่มาอัดโหดก็ไม่คุ้ม หรือว่าแพงแต่สวยก็อยู่ในเคสคงต้องมานั่งส่องถึงจะเห็นความสวย

แต่ถ้าเป็นผมนะเอา OCZ ตัว SLI 800 ก็พอแล้วอ่ะ ราคาประมาณสองพันบาทเอง

พูดถึงว่าถ้าจะเล่นทั้งทีก็ 5000+ ไฟเลยก็ได้ (เดี๋ยวก็จะลามปามใป 6000+ ได้อีก)

เพราะว่ามันพอนะครับ ESC Black (2190) + AMD 6000+ (4800) + OCZ SLI 800 2 GB (2100)

เพิ่มอีกไม่กี่บาทก็พอซื้อ PSU ได้อีกแล้วครับ
                    sigpic
                    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                    งดแรงชั่วคราว

Comment

ขอบคุณมากมายเลยคับ
                      HDD/120 เป็นของเดิมที่มีอยู่คับไม่ต้องซื้อใหม่
                      CL 4-4-4-12 /5-5-5-15....มันคืออะไรคับ?
                      TAGAN U38 480W=RAIDMAX RX530ss 530W ตัวไหนดีคับ(วัตต์แท้ทั้งคู่ใช่ไหมเอ่ย)

Comment

PSU Raidmax ได้ยินว่าไม่เต็ม แต่ก็ดูดีกว่ายี่ห้ออื่นๆ ต้องรอผู้รู้มากำชับอีกทีครับ

Comment

ค่า CL เป็นค่าที่แสดงถึงว่า แรมใช้เวลารอขอมูลกี่คาบสัญญาณ ค่ายึ่งน้อยยิ่งเร็ว ซึ่ง CL 4-4-4-12 สามาถทำงาน
                          ได้เร็วกว่าแบบ CL 5-5-5-15 แต่ใช่ว่าแบบ CL 5-5-5-15 จะไม่ดีนะ มันมีข้อดีตรงที่มีความเสถียรมากว่าแบบCL 4-4-4-12 เวลาที่ทำงานบนความเร็วสูงๆจ้า....

Comment

ขอบคุณมากมายเลยคับ
                            HDD/120 เป็นของเดิมที่มีอยู่คับไม่ต้องซื้อใหม่
                            CL 4-4-4-12 /5-5-5-15....มันคืออะไรคับ?
                            TAGAN U38 480W=RAIDMAX RX530ss 530W ตัวไหนดีคับ(วัตต์แท้ทั้งคู่ใช่ไหมเอ่ย)
                            Tagan ดูดีกว่าครับ เท่าที่ผมลองมานะครับ

Comment

เพิ่งไปสอยมาเมื่อวาน TAGAN U38 480W ที่ร้านTK ราคา1950บาท รุ่นนี้ถอดสายได้ด้วย

ประกัน3ปี เสียเปลี่ยนตัวใหม่ ถ้าเป็นตัว600w รู้สึกจะประมาณ2800บาทคับ

Comment

Working...
                              X