Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูสเปกนี้ให้หน่อยครับ 2หมื่น+จอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูสเปกนี้ให้หน่อยครับ 2หมื่น+จอ

รบกวนดูให้หน่อยครับ ว่าOKไหม ใช้งานทั่วไป+เล่นเกมส์ ไม่Clock
    CPU : AMD Athlon X2 6000+ 3.0GHz_____3,990฿
    Mainboard : ECS Black A780GM-A ______2,240฿
    Harddisk : WD AAKS 640GB SATA-II 16MB NCQ _____3,190฿
    Ram : CorSair DDR2 2GB/800 __________1,320฿
    DVD RW : ASUS DVD-RW 20x Lightscribe Sata__________820฿
    Case : CoolerMaster Centurion5 ____1,800฿
    Power Supply : DELUX 500w _____950฿
    Moniter : LCD LG 19" W1942T-BF________5,680฿

Total 19,990฿

ประมาณปลายปี จะซื้อแรมกับการ์ดจอเพิ่มครับ ยังไม่อยากซื้อตอนนี้เพราะยังไม่จำเป็นต้องใช้
    Ram : CorSair DDR2 2GB/800
    VGA : ATI HD 4850
    ไม่ทราบว่า Power Supply ตัวนี้จะพอหรือเปล่าครับ

ปล.ECS Black ที่พันธุ์ทิพย์ ร้านไหนมีขายครับ
    ขอบคุณครับ

ปลาย ปีได้แรงแน่
    ฺECS Black ซื้อที่ BIG IT พันทิพ
    Last edited by raifa; 16 Jul 2008, 21:09:46.

Comment

D

Comment

ขอบคุณมากครับ ว่าแต่PSUตัวนี้จ่ายไฟพอใช่ไหมครับ ถ้าภายหลังจะซื้อ HD 4850 + Ramอีก2Gb

Comment

ไม่น่าจะพอครับถ้าใช้HD4850เพราะที่ท่านใช้อยู่มันวัตต์เทียมครับ

Comment

ถ้าไม่พอต้องใช้ตัวไหนครับ ขอราคาไม่แพงมากนะครับ

Comment

ส่วนตัวผมชอบ tagan นะ อิอิ ไว้จะสอยมามั่ง

Comment

Originally posted by mameaw3324 View Post
                ถ้าไม่พอต้องใช้ตัวไหนครับ ขอราคาไม่แพงมากนะครับ
                ใช้แบบติดเคสไปก่อน ปลายปีค่อยถอยใหม่ เก็บตังค์รอใช้ของดีไปในตัว

การ์ดจอปลายปีคงไม่ได้สอย HD4850 หรอก เดี๋ยวมี Geforce มาโค่น เอิ๊กๆๆๆ

Comment

สรุปว่า DELUX 500w จ่ายไฟให้ HD4850 ไม่พอแน่ๆใช่ไหมครับ มีตัวไหนที่ราคาประมาณ 1500 แนะนำบ้างไหมครับ เพราะ CoolerMaster C5 มันเป็นเคสเปล่า ไม่แถม Psu

Comment

ENERMAX 460W ประกันลืม

Comment

Working...
                    X