Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Athlon 6000+ใส่M/B ASUS M2N-MX se Plus เล่นเกมส์แล้วกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Athlon 6000+ใส่M/B ASUS M2N-MX se Plus เล่นเกมส์แล้วกระตุก

AMD Athlon 6000+ใส่M/B ASUS M2N-MX se Plus เล่นเกมส์แล้วกระตุก
    ขนาดเล่นเกมส์ Need Caboon ยังกระตุก มีวิธีแก้ยังไงบ้างคับ ช่วยตอบด่วนคับ เพราะเล่นเกมส์ไม่ได้มา2-3แล้ว การด์จอ ASUS EN8400GS 512MBแล้วควรเปลี่ยน M/B ตัวใหนดีคับ(ราคาไม่แพงนะ)
    Last edited by tumkikkok; 17 Jul 2008, 11:48:12.

เคยเจอแล้วครับ อาการนี้ cpu+บอร์ด เหมือนของท่านเลย cpuมันรับประทานไฟเยอะครับ บอร์ดตัวนี้คงเอาไม่อยู่
    เปลี่ยนบอร์ดเป็นรุ่นอื่นครับ หายชัวร์

Comment

สงสัย

แล้วการ์ดจอล่ะ ใช้อะไรไม่ได้บอก(หรือใช้ onboard)

Comment

ไฟซีพียูตั้ง auto เอาไม่อยู่เหรอครับท่านxsamuraix

Comment

Originally posted by tumkikkok View Post
          ขนาดเล่นเกมส์ Need Caboon ยังกระตุก มีวิธีแก้ยังไงบ้างคับ ช่วยตอบด่วนคับ เพราะเล่นเกมส์ไม่ได้มา2-3แล้ว การด์จอ ASUS EN8400GS 512MBแล้วควรเปลี่ยน M/B ตัวใหนดีคับ(ราคาไม่แพงนะ)
          โอว้ ท่านครับ 8400gs เลยเหระ มันเบาไปมั้ยน่าจะสัก 8600gt ขึ้นไปนะ

Comment

Originally posted by K8 View Post
            ไฟซีพียูตั้ง auto เอาไม่อยู่เหรอครับท่านxsamuraix
            vcore ปรับสุดยังเป็นเลยครับ การ์ดจอ 8600 gt ด้วยครับ เล่น yuri ยังกระตุก 3dmark ก็กระตุก เวลามันกระตุก จะเป็นช่วงๆ ลื่นๆอยู่ซักพักกระตุก
            งมหาสาเหตุตั้งนานเปลี่ยนบอร์ดเป็นปลิดทิ้งเลย

Comment

บอร์ดมันน่าอาวมาใส่ Sempron ตัวละ 900มากกว่านะครับ

Comment

ดูเหมือนการ์ดจอแรงไม่ค่อยพอเท่าไรเลยอ่ะครับ ผมว่าน่าจะลองปรับความละเอียดต่ำๆรายละเอียกของภาพน้อยๆดูก่อน

ถ้ามันลื่นก็นะครับ
                sigpic
                -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                งดแรงชั่วคราว

Comment

ขอบคุณที่ให้คำปรึกษานะคับ เดียวจะลองเปลี่ยนบอรด์ดูก่อนนะคับ กำลังสั่งมา

Comment

ขอบคุณคับ เปลี่ยนบอรด์แล้วดีเลยคับ

Comment

ใช้ MB. รุ่นไหนครับ

Comment

Originally posted by CIA View Post
                        ใช้ MB. รุ่นไหนครับ
                        เอ่อ...คือว่า

ดูดีๆคับ

Comment

Originally posted by tumkikkok View Post
                          ต้องถามก่อนว่า ก่อนหน้าที่จะเปลี่ยน Hardware ใหม่ภายในเครื่อง
                          เล่นเกมเร็วปกติมั้ย ถ้าเปลี่ยนใหม่แล้วช้ากว่าเดิม ให้้ลองลง Drivers ใหม่ดู
                          ถ้ายังไม่หายอาจต้องนั่งลง Windows ใหม่เลย

Comment

ขอบคุณคับ เปลี่ยนบอรด์แล้วดีเลยคับ
                            อยากทราบว่าเปลี่ยนเป็นรุ่นไหนครับ

Comment

มันเป็นตั้งแต่ชื้อมาตอนแรกเลยหรอคับ

Comment

Working...
                              X