Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับเคสคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับเคสคับ

เคส ที่ทำจากอลูมีเนียม

กับ ที่ไม่ได้ทำจากอลูมีเนียม(มันคือแร่อะไรหรอ)

อะไรร้อนง่ายกว่ากันคับ

และต่างกันยังไง

ขอบคุนคับ

อ้อ

อัลคิลิกซ์ ด้วย

แล้ว แนะนำเคสเจ๋งๆ ซักไม่เกิน 2100 ทีฮะ

Comment

แล้วพวก พัดลม ระบาย ความร้อนของVGA อะคับ มันช่วยได้มากน้อยแค่ไหน มีข้อเสียมั้ย ขอบคุนฮะ

Comment

โอย

ไม่มีใครช่วยเลย

ดันๆๆๆ

Comment

ผมเพิ่งซื้อมาครับ cooler master Elite 331 fan front 120 mm(optional) fan rear 120 mm

ลดร้อนได้เยอะครับ

Comment

เคสเหล็กน่าจะอมความร้อนกว่านะครับเพราะมันหนากว่าอลู แต่ถ้าจัดทางลมดีๆก็โอเคครับ

แล้วก็ที่แน่ๆ เคสอลู จะเบากว่า เึคสเหล็กเยอะครับ แล้วก็ราคาก็แพงกว่าด้วย

พัดลม VGA นี้หมายถึง Sink ใช่ไหมครับ

ยกตัวอย่าง ของผม 8800GT พอเปลี่ยน Sink แล้วความร้อนลดลง 15 องศา เลยหละครับ

( Arctic Cooling Accelero S1 Rev. 2 )

Comment

ขอบคุนฮะ

Comment

Working...
              X