Announcement

Collapse
No announcement yet.

dmc 4 บอส savior ใช้อะไรยิงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• dmc 4 บอส savior ใช้อะไรยิงคับ

เม็ดที่อยู่กลางอกมันอะคับ ผมเอา ebony&ivory ยิง โคตรช้าเลย
    ปืนที่เป็นกระเป๋าเอกสารทำไงให้มันกลายเป็นเลเซอร์คับ
    ตอนแรกกดซ้าย 3 ที เปลี่ยนเป็นเครื่องยิงจรวด แล้วคำอธิบาย
    บอกให้ spin จอย ต่อไปอีก ผมมีแต่คีย์บอร์ดต้องกด w a s d เร็วๆเหรอคับ

บอสตัวนี้ ใช้ Ebony ก็พอครับ แต่ต้องหาจังหวะ ไป ฟัน ปืน ใหญ่ เอาครับ

Comment

ยากจริงเกมนี้

Comment

Originally posted by บะหมี่กล่อง View Post
        เม็ดที่อยู่กลางอกมันอะคับ ผมเอา ebony&ivory ยิง โคตรช้าเลย
        ปืนที่เป็นกระเป๋าเอกสารทำไงให้มันกลายเป็นเลเซอร์คับ
        ตอนแรกกดซ้าย 3 ที เปลี่ยนเป็นเครื่องยิงจรวด แล้วคำอธิบาย
        บอกให้ spin จอย ต่อไปอีก ผมมีแต่คีย์บอร์ดต้องกด w a s d เร็วๆเหรอคับ
        กดเรียงๆครับ เช่น AWDS แบบนี้ไปเรื่อยๆครับ

Comment

Originally posted by บะหมี่กล่อง View Post
          วิธีกดจิงๆ (ที่มานบอกในเกมอ่ะแหละ) คือ หมุนอนาลอก 2 รอบ แต่เราใช้คีบอดเล่น คุนก้อกดไปสิคับ ASDWASDW แบบนี้ไปเรื่อยๆไวๆ ก้อได้เองคับ

Comment

Originally posted by GyM View Post
            ยากจริงเกมนี้
            ผมว่าง่ายนะ ชิวชิว ไม่ยากตรงไหน

Comment

ใช้ DARKSLAYER สไตล์ ครับ ที่เดียวกระจายเลย โดย

ก่อนอื่นเด้งที่จั๊มไปเรื่อยๆ ครับ จนเจอ ที่ยิงเลเซอร์ครับ หาวงกลมๆ (อยู่ใกล้ๆกันแหละ) ฟันแล้วเลเซอจะทำงานมือ ซาเวียจะโดนเลอแล้วหน้าอกจะอยู่ใกล้ๆ เรา ล้อกเป้าซะ และกด วงกลมค้าง (อย่าลืมเปลี่ยนเป็นดาร์กสเลเยอร์สไตล์นะ) ฟันโช๊ะเดียว รู้เรื่องครับ

Comment

Originally posted by sungod1422 View Post
                ผมว่าง่ายนะ ชิวชิว ไม่ยากตรงไหน

เล่นระดับไหน . . ถึงบอกว่าง่ายครับ

ถ้าเล่นให้ผ่านไปเรื่อยๆ ไม่ยากหรอกครับ

Comment

Originally posted by sungod1422 View Post
                  ลองโหมด Dante must die รึยังครับ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                    ลองโหมด Dante must die รึยังครับ
                    ยัง 555+ เล่นจบไป 3 โหมดเอง Human , Devil Hunter , Legend Dark Knight อ่าคับ เหอๆรู้ว่าโหมดพวกนั้นมานยาก แล้ว จขกท เล่นตรงนี้ไม่ผ่านจะไปถึงโหมดนั้นได้ยังไงล่ะคับ ผมหมายถึงระดับที่ จขกทเล่นอ่ะ ไม่ได้บอกว่าง่ายไปหมด

Comment

สำหรับมือใหม่ผมว่าไม่ง่ายนะครับ
                      แต่พวกประเภทเล่นภาค3มาก่อนสบายๆ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                        สำหรับมือใหม่ผมว่าไม่ง่ายนะครับ
                        แต่พวกประเภทเล่นภาค3มาก่อนสบายๆ
                        ถูกครับ
                        เพราะเกมนี้คอมโบมันไม่เหมือนเกมอื่น
                        ถ้าเคยเล่นภาค3มาบ้าง คอมโบกับระบบเกมมันจะคล้ายๆกัน
                        แต่มือใหม่คงยากหน่อยครับ
                        ต้องหัดไปเรื่อยๆ

Comment

อ่อคับ ลืมไป 555+ ผมเล่นภาค 3 มาก่อน อิอิ

Comment

โหมด Legend มอนสเตอร์เยอะจัง = ="

Comment

น้องเทพอาทิตย์ลองปิดเทรนเนอร์กับautoออกบ้างนะครับ
                              เทรนเนอร์+auto โหมด-------> ง่าย
                              เล่นธรรมดาพอผ่านไม่ตุกติก---->ป่านกลาง
                              เล่นบ้าพลังเอาSหมด---------->ยากชิบ

Comment

Working...
                              X