Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา DDR1 ไปใส่ในเมนบอร์ด ที่รับ DDR2 ใส่ได้ไหมครับ ผมทำมันพัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา DDR1 ไปใส่ในเมนบอร์ด ที่รับ DDR2 ใส่ได้ไหมครับ ผมทำมันพัง

คือ ผมไปมั่วใน ไบออส นิดหน่อยครับ เลยเปิดไม่ได้เลยทีนี้

แรมเจ้งแน่ๆ
    จะเอาจากคอมเก่าไปใส่ดูครับ ตอนนี้ยังเข้าหน้าไบออสไม่ได้เลย กำกำ

ลอง ถอดถ่านออก แล้วปล่อยไว้ซักพัก แล้วใส่ใหม่ดูครับ

ส่วน ddr1 ไปเสียบบน ddr2 มันทำไม่ได้อยู่แล้วน่ะครับ

Comment

เสียใจด้วยครับ ^ ^

Comment

แง่ว มันไม่เท่ากันนี่เอง 55

งั้นเดียวผมไปลองถอดถ่าน ออกก่อนละกันค้าบบ

Comment

ร่องบากมันไม่ตรงกันนี่นา ใส่เข้าไปได้ยังไง

Comment

เปิดติดแล้วครับ ไม่มีอะไรเสียหาย

ขอบคุนทุกท่านที่ช่วยเหลือ

Comment

รอดตัวไป อิอิ

Comment

แรมมันใส่กับทุกบอร์ดได้อยู่แล้วครับ สำหรับพี่ไทย เอากันจนได้อ่ะ ผมเจอมาหลายคนแล้ว 555

Comment

แล้วจะเลือกการ์ดจอใส่ เมนบอร์ด ให้มัน support กันนี่ ดูยังไงครับ
                  เหมือนแรมป่าว อย่างแรม DDR2 ต้องเลือกบอร์ดที่รองรับ DDR2 ด้วย

ถ้าการ์ดจอเป็น DDR3 แต่บอร์ดรุ่นเก่าใส่แรม DDR1 ได้อย่างเดียว ก็จะใส่การ์ดจอไม่ได้???
                  หรือว่าดูที่ Slot อย่างเดียวครับ ว่าเป็น AGP หรือ PCI

Comment

Originally posted by คนบ้าเกมส์ View Post
                    แล้วจะเลือกการ์ดจอใส่ เมนบอร์ด ให้มัน support กันนี่ ดูยังไงครับ
                    เหมือนแรมป่าว อย่างแรม DDR2 ต้องเลือกบอร์ดที่รองรับ DDR2 ด้วย

ถ้าการ์ดจอเป็น DDR3 แต่บอร์ดรุ่นเก่าใส่แรม DDR1 ได้อย่างเดียว ก็จะใส่การ์ดจอไม่ได้???
                    หรือว่าดูที่ Slot อย่างเดียวครับ ว่าเป็น AGP หรือ PCI
                    RAM การ์ดจอส่วนการ์ดจอครับ
                    RAM เมนบอร์ดส่วนเมนบอร์ด
                    การ์ดจอดูที่ Slot อย่างเดียวครับ
                    ไม่อย่างนั้นใครใช้ HD4870 รอ
                    เมนบอร์ด DDR5 กันตาแหกเลย 5555+

Comment

ตะไบ1อันช่วยท่านได้

Comment

ยัดกันจนเข้าเลยนะท่าน

Comment

Originally posted by Admiralce View Post
                          คือ ผมไปมั่วใน ไบออส นิดหน่อยครับ เลยเปิดไม่ได้เลยทีนี้

แรมเจ้งแน่ๆ
                          จะเอาจากคอมเก่าไปใส่ดูครับ ตอนนี้ยังเข้าหน้าไบออสไม่ได้เลย กำกำ
                          ได้ครับ แต่ได้ซื้อบอร์ดใหม่แน่ครับ

Comment

Working...
                          X