Announcement

Collapse
No announcement yet.

DMC 4 ครับ เซตจอยไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DMC 4 ครับ เซตจอยไม่ได้

เค้ามีวิธีเซตค่าจอยยังไงหรอครับ(ผมใช้จอยPC ธรรมดา) หรือว่าต้องใช้ของ X-BOX อย่างเดียวถึงจะทำได้ เพราะว่าเสียบจอยเข้าแล้วเข้าเกมส์เสร็จก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ กดได้แต่คีย์บอร์ด (มันเล่นยาก)

ปล.ตอนที่ให้เล่นแบบ Demo มันยังเล่นได้เฉย

ไม่ใช่จอย XBOX ก็เล่นได้ครับ ผมใช้หัวแปลง+จอย PS2 ก็เล่นได้ปกติ

Comment

ผมใช้จอยธรรมดาอยู่แต่ analog ขวามันใช้ไม่ได้

Comment

ผมก็เป็นครับ อนาล็อกซ้าย บังคับซ้าย-ขวา ส่วนอนาล๊อกขวา บังคับวิ่งขึ้น-ลง เวลาวิ่งไปไหนก็ไม่ต้องยิง,ฟันกันเลย สับสนกับชีวิตมาก แนะนำการเซ๊ทจอยทีครับ
        ผมใช้จอย Genius รุ่น MaxFine Blaze2

Comment

ไม่มีใครพอจะบอกวิธีเซตค่าบ้างเลยหรอครับ

Comment

Originally posted by dragstar View Post
            ผมก็เป็นครับ อนาล็อกซ้าย บังคับซ้าย-ขวา ส่วนอนาล๊อกขวา บังคับวิ่งขึ้น-ลง เวลาวิ่งไปไหนก็ไม่ต้องยิง,ฟันกันเลย สับสนกับชีวิตมาก แนะนำการเซ๊ทจอยทีครับ
            ผมใช้จอย Genius รุ่น MaxFine Blaze2

โฮะๆ จอยเดียวกับอันเก่าของผมเลยครับ
            วิธีแก้ของผมคือ...

ไปซื้อจอย xbox มาครับ
            ผมลงมุนเพื่อเกมนี้เลยนะเนี่ย

Comment

Originally posted by l3oatsukeza View Post
              โฮะๆ จอยเดียวกับอันเก่าของผมเลยครับ
              วิธีแก้ของผมคือ...

ไปซื้อจอย xbox มาครับ
              ผมลงมุนเพื่อเกมนี้เลยนะเนี่ย
              ถ้าเป็นจอย xbox จะไม่ต้องเซ็ตเลยเหรอครับ ถ้าได้แบบนั้นก็จะลงทุนซื้อจอยวันนี้เลย

Comment

ไม่ใช่จอย XBOX ก็เล่นได้ครับ ผมใช้หัวแปลง+จอย PS2 ก็เล่นได้ปกติ
                เหมือนกันครับพอเขาเกมก็เล่นได้เลยครับไม่เห็นต้องปรับแต่งไรเลยครับ

ผมส่งสัยว่าจอยของท่านคงมีปัญหาครับ ถ้าเกิดอยากเซตจอย ก็เขาไปที่ oftion แล้วจะเจอคำว่า contron เขาไปเซ็ตจอยได้เลยครับ

Comment

เซตตามนี้เลยครับ อิอิ ใช้ง่าย

Comment

แนะนำแบบนี้แล้วกันครับ ในเกมส์จอยจะเป็นแบบX360ถ้าเราใช้จอยที่มีการวางปุ่มไม่เหมือนให้ทำดังนี้ครับ
                    1.ขั้นแรกเซตนอกเกมส์ก่อน ไอ้ตอนที่ที่จะเข้าเกมส์แหละครับ ตรงที่มีให้เลือกว่าจะเล่นDX9หรือDX10นั่นแหละ ตรงนี้จะเป็นการเซตให้จอยรุ่นอื่นๆให้ตรงกับจอยX360 เราจะให้ปุ่มที่จอยเราตรงกับปุ่มไหนบนจอยX360ก็ปรับเอาตามใจชอบเลยครับ
                    2.หลังจากเซตในข้อ1แล้วตอนนี้จอยของเราก็จะใช้งานได้เหมือนจอยX360แล้ว ที่นี้เราอยากให้ปุ่มไหนของX360ที่หน้าที่อะไรก็เข้าไปปรับเอาในตัวเกมส์เลยครับ
                    ตัวผมใช้จอยPS2ของปลอมที่เป็นUSBใช้้งานได้ดีครับ ติดตรงที่Analogด้านขวามันใช้ไม่ได้นี่แหละไม่รู้เซตยังไง
                    ด้วยราคา150บาท โดยรวมก็หรือว่าโอเคครับสำหรับจะซื้อมาเล่นDMC4 ตอนแรกกะจะซื้อจอยX360มาเล่นเหมือนกันแต่คิดว่าซื้อมาเล่นคงไม่คุ้ม

Comment

Originally posted by ฟ้าทมิฬ View Post
                      เซตตามนี้เลยครับ อิอิ ใช้ง่าย

ทำไมหน้าตาของผมมันเป็นอีกอย่างหล่ะท่าน

ปล. เอาเป็นว่าทำไมจอยของผมมันไม่เข้าไปอยู่ในช่วงที่ผมเปิดอยู่ครับ ประมาณว่ากดไรไม่ได้เลยใช้ได้แต่คีย์บอร์ดเท่านั้น ลองมาหลายจอยแล้วครับ แต่เล่น PES 2008 ได้อยู่

Comment

โหลดเกมส์มาลง เสียบจอยไม่ได้เซ็ตอะไรทั้งสิ้นจอยอันล่ะ200 เล่นได้ปรกติ

Comment

Working...
                        X