Announcement

Collapse
No announcement yet.

OCZ 2X1GB SLI Edition Bus800 คล็อกเสร็จแว๊วๆๆๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OCZ 2X1GB SLI Edition Bus800 คล็อกเสร็จแว๊วๆๆๆๆๆ

หลังจากที่หายไปนานเพราะงานยุ่งมากมาย
    เรยไม่ได้คล๊อกแรมต่อเลยอะ ครั้งล่าสุดอัดไปแค่บัส 940 มั้งถ้าจำไม่ผิด
    แต่วันนี้บัส 1024 แร้วครับ สุดๆอะ
    แต่ป๋มก็ไม่รู้ว่ามันจะเสถียรรึยังนะ อัดไปไฟ 2.24
    พี่ๆช่วยให้คำแน่นำหน่อยนะครับว่าจะปรับตัวไหนยังไงให้ใช้งานได้ลื่นยาวๆต่อไปอะครับ
    Attached Files

ผมเคยใช้อยู่ บัส 1100 cl5 ไฟ 2.2 เองครับ

Comment

ไฟ CPU น้อยไปหน่อย
      ไล่ๆ ดู อาจจะได้ซัก 3.8-4.0 GHz นะ 555+

Comment

ทำไงให้กินไฟน้อยๆอะ แนะนำหน่อยนะ

Comment

Originally posted by yutnyu View Post
          หลังจากที่หายไปนานเพราะงานยุ่งมากมาย
          เรยไม่ได้คล๊อกแรมต่อเลยอะ ครั้งล่าสุดอัดไปแค่บัส 940 มั้งถ้าจำไม่ผิด
          แต่วันนี้บัส 1024 แร้วครับ สุดๆอะ
          แต่ป๋มก็ไม่รู้ว่ามันจะเสถียรรึยังนะ อัดไปไฟ 2.24
          พี่ๆช่วยให้คำแน่นำหน่อยนะครับว่าจะปรับตัวไหนยังไงให้ใช้งานได้ลื่นยาวๆต่อไปอะครับ
          ผมลอง 55515 บัส 1024ได้นะแต่......พอรัน orthos ไม่ผ่านง่ะ ขนาดลดลงมา 900 ก่าก็ยังไม่ผ่านแต่รันนานขึ้น
          ocz sli e2160

Comment

ปรับไฟใหม่ 2.20 ผ่านแฮะ
            แต่ยังไม่หยุดคับ
            เดี๋ยวจะลองหาจุดที่เสถียรที่สุดดู

Comment

ตัวซิงค์ดำๆ มีโลโก้ nvidia ติดตรงกลางป่ะคับ

Comment

ใช่เรยตัวนั้นแหละ

Comment

ของผม OCZ 2X1GB SLI Edition Bus800 ลากBusได้ 1100 ครับ

Comment

เจ๋งไปเรยท่านกำลังลองอยู่เรย
                    ตอนนี้ที่บัส1024 ได้ตำแหน่งไฟที่ต่ำกว่าเดิมแร้วคับ
                    เดี๋ยวเทสอีกรอบเพื่อความชัวร์เล้วจะมาโพสนะ

Comment

ถ้่าปรับCL4ลากได้เท่าไหรกันคับ
                      Last edited by hurahara; 18 Jul 2008, 17:19:53.

Comment

ป๋มลองลากไฟที่ 2.1 , 2.12 , 2.14 , 2.16
                        เปิดติดปกตินะ
                        แต่พอรัน SuperPi ที่ 4M แล้วไม่ผ่านอะครับ
                        มีผ่านครั้งเดียวตอนที่ปรับไฟ 2.14
                        อย่างงี้หมายความวง่าไงฮะท่าน
                        แนะนำหน่อยจร้า

Comment

เอาผลเทสมาให้ดูครับ

Comment

เจ๋งๆ เดี๋ยวลองมั้ง
                            ใช้ไฟเท่าไหร่อะท่าน
                            ปรับFSB เท่าไหร่อะ

Comment

เเรมร้อนน่าดู เปลื่ยนไปเล่น OCZ 2X1GB SLI Edition Bus 1066 เลยราคาต่างกันนิดเดียว

Comment

Working...
                              X