Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับ ไฟล์ใน C:windows/system32

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับ ไฟล์ใน C:windows/system32

ผมใช้ Notebook Compaq V3224TU GMA950

มันจะมี shortcut ของบาง folder โผล่ออกมา ในทุกๆไดร์ฟเลยอ่ะครับ ลบไป สักพัก shortcut อันเดิม มันก้อโผล่มาอีก

อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไร

และแก้ปัญหายังไงหรอครับ

-Scan virus ดูแร้วก้อยังไม่หายอ่ะครับ ใช้ NOD32 v.2
    -ปิดใน msconfig ก้อไม่หาย

Last edited by bellmatrix; 20 Jul 2008, 19:26:29.

fyuooooooooooo

Comment

www.dll-files.com ไปโหลดมาลงตามที่มันขึ้นครับ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
        www.dll-files.com ไปโหลดมาลงตามที่มันขึ้นครับ
        พี่ครับ

โหลดมาแร้วเอาไปใส่ใน โฟลเดอร์ C:windows/system32 เลยใช่มั้ยครับ
        หรือว่าต้องทำอารายก่อนอ่าคับ

แล้วผมต้องโหลดไฟล์อารายบ้างหรอครับ จากในรูปอ่ะครับ
        Last edited by bellmatrix; 18 Jul 2008, 10:16:06.

Comment

Driver Nvdia ครับ ลองลงใหม่ดูครับ

Comment

Originally posted by นานาจิตตัง View Post
            Driver Nvdia ครับ ลองลงใหม่ดูครับ
            คือผมใช้ Notebook Compaq TU อ่ะครับ
            มันเป็น onboard อ่ะครับ รุ่น GMA950
            แล้วผมจะเอา nvdia ตัวไหนมาลงอ่ะครับ

Comment

help me pleaseeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

Comment

help me pleaseeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

Comment

ใน Task Manager มีอะไรแปลกๆรันอยู่ใหมล่ะครับ
                  แล้วถ้าเข้า Savemode มันยัง Error อยู่ใหมครับ

Comment

Comment

Comment

ของเพื่อนผมก็เป็นครับ ผมเอามาลงวินโดว์ให้มันใหม่ เป็นอันหายขาดครับ

Comment

Originally posted by disslove View Post
                          ของเพื่อนผมก็เป็นครับ ผมเอามาลงวินโดว์ให้มันใหม่ เป็นอันหายขาดครับ
                          ขอบคุนครับ

ไวรัส shortcut ก้อหายขาดเรยหรอครับ

มันมีทุกไดร์ฟเรยอ่ะครับ สงสัยต้องฟอแมททุกไดร์ฟแน่เรย

Comment

น่าจะไวรัสนะคับ โหลดตัวลบมาแล้วกัน

Comment

ตัวนี้เกี่ยวของกับ2เรื่อง
                              1. Backdoor.Win32.Agent.fpe
                              2. ได้ตั้งให้อานภาษาจีนลองไปที่หน้า Control panel > ที่ตั้งภาษาแล้วเอาภาษาจีนออก

Comment

Working...
                              X