Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาโมฯจอยXbox360แบบง่ายๆให้Analog Stickละเอียดมากขึ้นกันดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาโมฯจอยXbox360แบบง่ายๆให้Analog Stickละเอียดมากขึ้นกันดีกว่า

หลายๆคนที่ซื้อจอยXboX360มาใช้คงจะคิดเหมือนผมใช่ไหมครับ ว่าAnalog Stick มันสั้นเหลือเกิน ทำให้เคลื่อนไหวได้ไม่ละเอียดพอยิ่งเล่นกับเกมขับรถนะ.. ไม่ต้องพูดถึง เลี้ยวได้แค่ครึ่งกับเลี้ยวสุด นอกนั้นต้องเกร็งมือกันมากทีเดียวกว่าจะได้ละเอียดๆ นอกจากปุ่มมันสั้นแล้ว ยังหนักอีกต่างหาก วันนี้ผมขอเสนอวิธีง่ายๆ ด้วยการเอาพลาสติกยัดเข้าไปข้างใน ให้Analog Stickสูงขึ้นครับ!!

56K Warning
    รูปเยอะมากๆ คำบรรยายอยู่ในรูปแล้ว ไปดูกันเลย

**คำเตือน**
    1. การกระทำเช่นนี้ อาจทำให้จอยของท่านหมดประกันได้หากมีวอยด์ติดอยู่ ดูให้ดีก่อนทำ เก็บของไว้ให้ครบ ถ้าหากมีปัญหาให้แก้กลับสู่สภาพเดิม แต่งหน้าศพให้เนียนเพื่อกลับไปเคลมได้ ในกรณีไม่มีวอยด์ติดอยู่ก็ทางสะดวกครับ เก็บแค่สติ๊กเกอร์Serialก็พอ
    2. ทางเราไม่รับผิดชอบความเสียหาย, ในกรณีหากท่านทำน๊อตหาย สายมอเตอร์สั่นขาดเนื่องจากดึงแรงไป, ประกอบกลับแล้วพบว่าMicrosoftทำเกิน!!, ฯลฯ
    กรุณาทำทุกอย่างด้วยความระมัดระวัง และคิดถึงหลักความปลอดภัยเป็นที่หนึ่งนะครับ

เป็นยังไงกันบ้างครับ ไม่ยากเลยใช่ไหม เพียงไม่กี่จึ๊กจอยของท่านก็บินได้แล้ว!! หากมีข้อสงสัยก็ถามไว้ได้เลยครับ ผมจะคอยมาดูให้เรื่อยๆ ถ้ารูปไม่ขึ้นPMมาบอกด้วยน่อ จะย้ายHostไปลง imageshackให้ครับ

โห..สุดยอดครับต้องไปซื้อจอยมาโมซะแล้ว

Comment

ถึงทำให้โยกง่ายขึ้น แต่ก็ไม่ได้ทำให้จอยหายเบี้ยวเวลาเล่นเกมนะครับ
      ตอนเล่นNFs Most Wanted, GTRก็ยังเบี๊ยวอยู่

Comment

รอประกันหมดก่อน

Comment

ชอบการนำเสนอมาก ๆ ครับ ทำได้สวยน่าอ่านจริง ๆ

Comment

สุดยอด รอให้จอยประกันหมดก่อน

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
              หลายๆคนที่ซื้อจอยXboX360มาใช้คงจะคิดเหมือนผมใช่ไหมครับ ว่าAnalog Stick มันสั้นเหลือเกิน ทำให้เคลื่อนไหวได้ไม่ละเอียดพอยิ่งเล่นกับเกมขับรถนะ.. ไม่ต้องพูดถึง เลี้ยวได้แค่ครึ่งกับเลี้ยวสุด นอกนั้นต้องเกร็งมือกันมากทีเดียวกว่าจะได้ละเอียดๆ นอกจากปุ่มมันสั้นแล้ว ยังหนักอีกต่างหาก วันนี้ผมขอเสนอวิธีง่ายๆ ด้วยการเอาพลาสติกยัดเข้าไปข้างใน ให้Analog Stickสูงขึ้นครับ!!

56K Warning
              รูปเยอะมากๆ คำบรรยายอยู่ในรูปแล้ว ไปดูกันเลย

**คำเตือน**
              1. การกระทำเช่นนี้ อาจทำให้จอยของท่านหมดประกันได้หากมีวอยด์ติดอยู่ ดูให้ดีก่อนทำ เก็บของไว้ให้ครบ ถ้าหากมีปัญหาให้แก้กลับสู่สภาพเดิม แต่งหน้าศพให้เนียนเพื่อกลับไปเคลมได้ ในกรณีไม่มีวอยด์ติดอยู่ก็ทางสะดวกครับ เก็บแค่สติ๊กเกอร์Serialก็พอ
              2. ทางเราไม่รับผิดชอบความเสียหาย, ในกรณีหากท่านทำน๊อตหาย สายมอเตอร์สั่นขาดเนื่องจากดึงแรงไป, ประกอบกลับแล้วพบว่าMicrosoftทำเกิน!!, ฯลฯ
              กรุณาทำทุกอย่างด้วยความระมัดระวัง และคิดถึงหลักความปลอดภัยเป็นที่หนึ่งนะครับ

เป็นยังไงกันบ้างครับ ไม่ยากเลยใช่ไหม เพียงไม่กี่จึ๊กจอยของท่านก็บินได้แล้ว!! หากมีข้อสงสัยก็ถามไว้ได้เลยครับ ผมจะคอยมาดูให้เรื่อยๆ ถ้ารูปไม่ขึ้นPMมาบอกด้วยน่อ จะย้ายHostไปลง imageshackให้ครับ
              สุดยอดคับ บอกได้เลยว่า สุดยอด แล้วมีวิธีการโมดิฟายให้จอย xbox เล่นบนคอมไหมคับ อยากได้คับ

Comment

มันเป็น usb ครับเสียงเข้าคอมได้เลย

Comment

Originally posted by getready2day View Post
                  สุดยอดคับ บอกได้เลยว่า สุดยอด แล้วมีวิธีการโมดิฟายให้จอย xbox เล่นบนคอมไหมคับ อยากได้คับ
                  ก็นี่หล่ะครับ ผมเล่นบนคอมพ์... ไม่งั้นผมก็ดูไม่ออกเหมือนกันว่ามันเบี้ยวหรือไม่ละเอียดอย่างไร
                  Xbox360เป็นจอยCross Platformครับ หัวต่อเป็นUSBเลย สำหรับWindows XPไปโหลดDriverมาลงแล้วก็จะใช้ได้ ส่วนWindows Vistaก็จิ้มเข้าไปได้เลย ใช้งานได้ทันที

รายละเอียดเพิ่มเติม วิธีซื้อ รวมไปถึงPackageทั้งหมดมีอยู่ในกระทู้นี้แล้วครับ กดเข้าไปดูเลย
                  >>กดเข้าไปอ่านได้เลย FAQ Xbox360 Controller for Windows<<
                  Last edited by Beaver_XT; 18 Jul 2008, 17:23:00.

Comment

โอว เทพมากครับ ผมก็มีเป็นไวร์เลสอยู่ตัวนึง แต่ไม่กล้าเลยขอแค่มอง ..

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
                      โอว เทพมากครับ ผมก็มีเป็นไวร์เลสอยู่ตัวนึง แต่ไม่กล้าเลยขอแค่มอง ..
                      ถ้ารู้สึกไม่ถูกใจกับAnalog ของมันก็ลุยเลยครับ ทำเนียนๆ เราไม่ได้ไปติดกาวอะไรอยู่แล้ว ถ้ามีปัญหาจะส่งซ่อมก็แค่แกะออกมา เคาะเอาพลาสติกออก แล้วก็ประกอบกลับ+แปะสติ๊กเกอร์SNกลับไปก็ใช้ได้แล้วครับ ประกันไม่หมดหรอกถ้าเนียนๆ หุๆ

ปล. ที่แงะเนี่ย ของผมครบรอบ1เดือนพอดี (แต่ประกัน1ปีครับ)
                      Last edited by Beaver_XT; 18 Jul 2008, 18:07:20.

Comment

แหล่มเลยคับ

แต่ผมยังใช้จอยอัน 139 บาทอยู่เลย

Comment

ถ้าซื้อมา139แล้วใช้ได้ตามใจอยาก ตอบคำถามให้ตัวเองได้ทุกข้อ กับตัวละ1750แล้วต้องมาโม... 139ก็ยังดีกว่าครับ เพียงแค่มันเล่นพวกGame for Windows ไม่ค่อยได้เท่านั้นเอง

Comment

มาเจอกระทู้ถูกใจอีกแล้ว

Comment

ใช้จอย PS2 อะครับ - -"

Comment

Working...
                              X