Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาโมฯจอยXbox360แบบง่ายๆให้Analog Stickละเอียดมากขึ้นกันดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Anubizy_GOLD View Post
    ใช้จอย PS2 อะครับ - -"
    จะแงะออกมาทำก็ได้นะ แต่Analog PS2มันไม่หนักครับ (แต่เบี้ยวนิดหน่อยแทน) ผมเลยไม่ทำ อีกอย่าง ถ้ามันไม่ดีก็ซื้อใหม่เป็นของคอมพ์ไปเลยก็ได้ ยังไงจอยของพวกPSราคาไม่แพงเท่าไหร่นัก (วางไว้ไม่ได้ใช้ก็ไม่เสียดายเท่าไหร่)
    จำได้ว่า8ปีที่แล้วผมซื้อDual Shockมา700กว่าๆ(ของPS) เดี๋ยวนี้คงไม่ถึงแล้วล่ะ

แต่XboX360มันตัวละ1700นะครับ แถมเดี๋ยวนี้เกมส่วนใหญ่เริ่มหันมาใช้APIของจอยตัวนี้แล้วด้วย (สมัยก่อนจะใช้Direct Inputกัน แต่จอยตัวนี้ใช้Xinput) ซื้อมาใช้ไม่ได้ดั่งใจก็ต้องมีโมกันบ้าง อิๆ

Comment

เจ๋งคับ แต่มะได้ใช้มันแพง - - ใช้ OKER สีแดงพอแว้ว

Comment

ผลงานหลังโมฯ วิ่ง3รอบด่าน Okutama ถ้าจะให้ได้ขนาดนี้เมื่อก่อนต้องเป็น ChillStream ถ้าเอาXboX360เ่ลนไม่เคยเกิน50ล้านซะที งานนี้ถึง70ล้านแล้วครับ

Comment

ช่างคิดนะคับ

Comment

กู๊ดไอเดีย !! ~ยกนิ้ว

Comment

สุดยอดครับ แต่หาพลาสติดไม่ได้ 555

เด๋วหาได้จะลองทำดูครับ ^^

Comment

ไม่มีตังซื้อจอยเทพคับ ใช้อันละ99 อยู่ เลี้ยวได้เป็นพอ อิอิ...
                Last edited by monkeypond; 11 Feb 2009, 08:55:32.

Comment

ผมลองแล้ว ไม่ค่อยรู้สึกแตกต่างเท่าไหร่เลยครับ
                  เอาออกไปแล้วด้วย ใช้เดิมๆก็โอเคนะ

Comment

เยี่ยมครับ
                    แล้วจะcopy ส่งไปให้เพื่อนอ่านดู

Comment

Working...
                    X