Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสูตร clock Phenom 9550 หน่อยครับ ท่านเทพทั้งหลาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสูตร clock Phenom 9550 หน่อยครับ ท่านเทพทั้งหลาย

คือผมใช้ CPU AMD Phenom 9550 Bord ก็ GA-MA790X- DS4 อยาก Clock ดูแต่ไม่เคยมีประสบการณ์แบบ ว่านู๋ ยัง Vergin อิอิ วอนผู้รู้ชี้ทางหน่อยงับ

ใช้สูตร sin2udu ครับ อิอิ

Comment

งะ ดันๆๆๆ

Comment

ลองลากดูก่อนสิครับ ทดแรมหน่อยแล้วก็ดึงเลย

Comment

ผมใช้วิธี OC แบบที่ใช้กับ x2 ครับ แต่ตัวที่ผมใช้ เป็น9500 ปรับบัสมากๆไม่วิ่งซะงั้น เลยต้องเล่นตัว คูณแท่นครับ ของท่านเป็น 9550 คงจะดีขึ้นมากแล้วครับ

Comment

phenom 9500 ปรับบัสสูง ๆขึ้นจอฟ้าในวินโดว์เลยครับต้องปรับต่ำ ๆ มัน OC ได้น้อยครับอาสัย L3 เอา

Comment

เวลา clockเนี้ย ต้องปรับทุกอย่างไปพร้อมๆกันเหรอ
              หรือเลือกปรับอย่างใดอย่างหนึ่ง ขอโทษนะครับ ที่บอกให้ clock ram นี้แรมของ CPU เหรอ งับ พวก L2 L3
              คนไม่รู้ไม่ผิดใช่ไหมงับ อิอิ

Comment

Originally posted by blademaster View Post
                เวลา clockเนี้ย ต้องปรับทุกอย่างไปพร้อมๆกันเหรอ
                หรือเลือกปรับอย่างใดอย่างหนึ่ง ขอโทษนะครับ ที่บอกให้ clock ram นี้แรมของ CPU เหรอ งับ พวก L2 L3
                คนไม่รู้ไม่ผิดใช่ไหมงับ อิอิ
                ทดบัสแรม 1:1
                เพิ่มไฟ CPU
                เพิ่มไฟ RAM
                ลากกระจาย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  ทดบัสแรม 1:1
                  เพิ่มไฟ CPU
                  เพิ่มไฟ RAM
                  ลากกระจาย

ลาก cpuกะแรมไปร้านหยอครับ

ปล.มันไหม้อ่านะ อุอุ

Comment

Working...
                  X