Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดตั้งโปรแกรมไม่ได้ เจอข้อความอย่างนี้ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดตั้งโปรแกรมไม่ได้ เจอข้อความอย่างนี้ค่ะ

มีโปรแกรมนึงจะนำมาลงเครื่อง แต่ลงไม่ได้ มันฟ้องว่าอย่างนี้ค่ะ
    this application has fail to start because NAPI 32dll was not found the application may fix this problem

อะไรคือ NAPI 32dll คะ
    แล้วมันฟ้องเหมือนกับว่า ไม่มี application น่ะค่ะ งงมาก
    รบกวนด้วยนะคะ

หมายถึง MAPI32.dll ใช่ไหมครับ ถ้าเป็นตัวนี้เกี่ยวกับ Outlook ครับ โปรแกรมที่จะลงคือ?

Comment

โปรแกรม AI Robo form ค่ะ

Y_Y ลงไม่ได้ซักที

Comment

ลองปิดโปรแกรมทั้งหมดก่อนปิดทุกอย่างที่เปิดแล้วลองใหม่ครับ

Comment

ลองทำหลายอย่างแล้วค่ะ
          1. ปิดโปรแกรม antivirus
          2. ลงวินโดวใหม่
          3. เอาโปรแกรม antivirus ออก
          4. ลองลงกับเครื่องอื่นๆในบ้าน
          ทำไม่ได้ซักอย่างเลย โปรแกรมไม่มีปัญหา เพราะเพื่อนลงได้ แต่เราลงไม่ได้ งงเลยค่ะ
          หรือจะมีปัญหาที่วินโดวส์คะ??

Comment

ต้องดูเวอร์ชั่นวินโดว์เป็นหลักครับเเล้วไดรเวอร์ที่เพื่อนใช้เหมือนกันหรือไม่ครับ

1.ดู CPU ครับว่าตรงกับเพื่อนไหม?
            2.หน่วยความจำที่ต้องการ
            3. format เเบบ NTFS หรือ FAT32
            4.ดูว่าในวินโดว์มันโมดีฟายไหม?

Comment

Q_Q

โห...
              จาพยายามนะคะ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ช่วยให้ความรู้นะคะ

Comment

Working...
              X