Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเครื่อง print หน่อยครับแบบมีเเท้งค์ใส่หมึกข้างๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเครื่อง print หน่อยครับแบบมีเเท้งค์ใส่หมึกข้างๆ

ตอนนี้มีรุ่นไหนน่าเล่นบ้างครับ แน้นทำงานหนักครับ
    ผมใช้พวกธรรมดาพิมพ์ ได้ไม่เท่าไรหัวพังแล้ว เซ็ง

ขอชื่อรุ่น+ รุ่นแท้งคที่เค้า์นิยมกัน กับราคาด้วยครับ

epson r230 ครับ ทนสุด แต่ผมใช้ c67 ตอนนี้จะพังแล้วงะพอต่อแท้งแล้วมานทำให้หัวเสียเร็ว

Comment

Originally posted by v313 View Post
      epson r230 ครับ ทนสุด แต่ผมใช้ c67 ตอนนี้จะพังแล้วงะพอต่อแท้งแล้วมานทำให้หัวเสียเร็ว
      ขอบคุณครับ จัดมาแล้ว อิอิ

Comment

R230 สุดๆๆๆแล้วครับ ทนทึกไม่จุกจิก ตัวเครื่อง 4920+แท้งสี1400

แต่สีนี้ ใช้ยี้ห้อไรกัน บอกกันหน่อนว่าดีไม่ดี

Comment

อืม..

Comment

Canon Pixma 145

Comment

อาร์สองสามศูนย์ ส่วนหมึกยี่ห้อไร คงต้องลองๆ กันเอง แต่ถ้าสนใจหมึกยี่ห้อใหม่ทียังไม่มีวางขายทั่วไป ราคาไม่แพงมาก เพราะสั่งเข้ามาเองก็ pm มาได้คับ ไว้อีกสักระยะถึงจะเปิดกระทู้ขายอย่างเป็นทางการ

Comment

Brother 150C คับฟันธง แท้งในทนโคตรรรรรรรรรรรรร....เชียงใหม่ ของหมดแล้ว
                หาดูรูปได้บนกูเกิล คับ มันทนจริงๆ

Comment

Originally posted by Kunio View Post
                  Brother 150C คับฟันธง แท้งในทนโคตรรรรรรรรรรรรร....เชียงใหม่ ของหมดแล้ว
                  หาดูรูปได้บนกูเกิล คับ มันทนจริงๆ

ตัวนี้เพิ่งซื้อเมื่อวานเองครับ ตัวใหญ่ได้ใจเลยครับผม

Comment

แนะนำซื้อ Tank จาก COMAX ราคา Dealer อยู่ที่ 690 บาทคับ ใส่ได้อีก 50-80 CC
                    ตัว 150C ใช้คุ้ม ถ่ายเอกสารได้ รองรับ MMC ราคา 2390
                    2390+690 = 3080 ราคา Dealer นะคับ +7-10% ประมาณ 3300-3500 คับผม

Comment

ใช้Epson C90 Tank มาหลายเดือนแล้วไม่มีปัญหาใด แต่มีงานปริ้นแทบทุกวันนะครับ ไม่หยุุดเลย ผมว่าอยู่ที่ร้านทำ Tank ด้วนะครับว่าติดตั้งดีแค่ใหน ใช้งานทุกวัน 7-8 เดือนมาเพิ่งซื้อหมึกเติม Tank ครั้งเดียวเอง สีดำ 3 ร้อยกว่าบาทครับ คุ้มจริงๆ

Comment

Working...
                      X