Announcement

Collapse
No announcement yet.

VapoChill ทำให้เมนบอร์ดพังได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VapoChill ทำให้เมนบอร์ดพังได้ไหมครับ

สงสัยน่ะครับ คือถ้าจะประกอบคอมพ์แบบใช้ประจำ งานกราฟฟิคน่ะครับ ถ้าใช้ Coolling เป็น Vapochill อุณหภูมิ -40 C เนี่ย เมนบอร์ดจะพังไหมครับ ถ้าใช้ตลอด หรือว่ามันเอาไว้ใช้ได้แค่ชั่วคราวเวลา Overclock เฉยๆ ใช้งานจริงนานๆไม่ได้
    ขอบคุณครับ

vapochillนี้ heatsinkใช่มะ ถ้าใช่ก็ไม่พังหลอกครับ ก็เหมือนsinkธรรมดาๆ ที่แถมมากะcpuแหละ ดีกว่าอีกด้วย

Comment

ผมว่าค่อนข้างเสี่ยงเรื่องไอน้ำนะไม่น่าใช้ตลอดไหว

Comment

ไมน่า่เสี่ยงครับเพราะพวกใช้vapo LS พวกนี้เค้าก็โชว์ใช้งานแบบ24/7อยู่แล้ว ไม่ใช่เอามาโชว์แค่ลากชั่วครั้งชั่วคราวแบบบ้านเราเล่นแป๊ปๆDIceก็พอถมเถ
        แต่ว่าท่านจะเอามาใช้จริงๆเหรอมันสิ้่นเปลืองโดยใช่เหตุนะครับ ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหาถอยมาเลยครับเพื่อการพัฒนาหรือแนะนำเพื่อนฝูงคอเดียวกันที่สนใจได้สบายๆ

Comment

เห็นหลายคนแนะนำน่ะครับ แต่กลัวบอร์ดพัง ถ้ามันใช้ได้จริงก็จะลองดู แต่ถ้าได้แค่เอามาเล่นได้แป๊บเดียวก็จะไม่เอา เสียดายตังค์เหมือนกัน รวมค่าขนส่งก็ เกือบ 1,300 US Dollar แน่ะ
          หรือถ้าเมืองไทยมีขายที่ไหนก็แนะนำด้วยนะครับ

Comment

-40มันไม่ทำให้พังหรอกครับ แต่ผมว่าเวลาวัดความร้อนอาจมีรวนๆบ้าง
            ถ้ารับมือเรื่องไอน้ำได้ก็เอาเลยครับ ผมอยากเห็นตอนติดเสร็จแล้วจัง
            ฝรั่งนี่ชอบหาอะไรเวอร์ๆเล่นกันจริงๆ

Comment

ต้องระวังเรื่องไอน้ำละคับท่าน

Comment

ใช้งานได้ตลอดคับ ไม่พังหรอก

อยู่เมืองไทยร้อนหน่อย ก็ระวังไอน้ำแหละคับ แต่ผมว่าเค้าน่าจะออกแบบมาดีนะ

ยังไงก็ลองอ่านคู่มือดูให้ดีก่อน ติดและกันนะคับ เอาใจช่วย อิอิ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ ถ้างั้นจะลองดูครับ

Comment

สมมติถ้าทำให้เมนบอร์ด -40 ได้พอดี เมนบอร์ดจะแตกหักง่าย

Comment

แล้วต้องคอยดูเติมน้ำด้วยนะครับ
                      ถ้านำหมดละก็ระบายความร้อนดีแค่ไหนก็พังครับ
                      อย่าน้อยหมั่นดูน้ำเดือนละครั้งนะครับอย่าลืมละ

Comment

Working...
                      X