Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ Internal Card Reader

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ Internal Card Reader

Internal Card Reader ข้างหลังมันใช้สายอะไรเหรอครับ พอดีไม่เคยใช้

เป็น SATA หรือ IDE หรือสายของ DRIVE A หรือ USB หรืออะไรเหรอครับ

ใครใช้อยู่ช่วยบอกทีครับ จะหามาใส่ แต่จะดูก่อนว่าใช้สายอะไร

ดัน หาคนช่วยตอบ T_T

Comment

โดยมาก เสียบเข้าบอดตรง usb บนเมบอดครับ ที่เขียนว่า usb1 / usb2

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        โดยมาก เสียบเข้าบอดตรง usb บนเมบอดครับ ที่เขียนว่า usb1 / usb2
        ขอบคุณมากครับ ^^"

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
          ขอบคุณเช่นกันคับ

Comment

รุ่นใหม่ๆ จะเป็น sata ครับราคแพงขึ้นมาหน่อย ส่วนแบบ USB นั้นก็ถูกลงมานิด แต่แบบที่มีมาแค่ USB ผมไม่เคยเล่นอะครับ (ให้มี แบบ SATA หรือ IDE เสนอ PM มาได้เลยครับสนใจ)

Comment

Working...
            X