Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ DELL D630 รบกวนเข้ามาทีคับ พอดีผมมีปัญหาอยากให้ท่านช่วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ DELL D630 รบกวนเข้ามาทีคับ พอดีผมมีปัญหาอยากให้ท่านช่วย

คือผมใช้ DELL D630 อยู่ มีปัญหาตอนไรท์ dvd ซึ่งสามารถไรท์ได้ที่ความเร็วสูงสุด 4X
    ลองมาทุกโปรแกรมแล้วคับ ไม่ว่าจะเป็น Nero,Roxio แต่สเปกเขียนไว้ว่า DVD RW+/-
    8X ลองโทรไปที่เดลล์ ทางเดลล์ก็บอกว่าจะเอา dvd มาเปลี่ยนให้โดยใช้แมสเซนเจอร์มาส่ง
    ตอนนี้ได้ DVD อันใหม่ พอใส่เข้าไป เหมือนเดิมคับ สามารถไรท์ได้แค่ 4X จึงอยากจะรบกวนท่านใดใช้รุ่นนี้อยู่ไม่ทราบว่าท่าน ไรท์ได้ที่ความเร็วกี่ X คับ ขอบคุณคับ

หรือใครที่ใช้ Notebook ของ Dell อยู่ ที่สามารถไรท์ได้ที่ความเร็ว 8x รบกวนช่วยให้ข้อมูลผมด้วยคับ จะได้เอาไว้ยืนยันกับทางเดลล์ว่ามันสมควรที่จะไรท์ได้ 8x เพราะ 4x กว่าจะเสร็จนานมากคับ ขอบคุณอีกครั้งคับ

Comment

DVD RW ของผมเป็นตัวนี้อะคับ HLDS GDR-T10N

Comment

Vostro 1400 ตัวติดเครื่องผมก็เป็นนะ แต่หลังเปลี่ยนก็หาย มาใช้ของ TSS อะไรนี่แหละ

Comment

ลองเปลี่ยนแผ่น DVD ดูสิครับ บางครั้ง Drive ไม่ถูกกะแผ่นครับ

Comment

ท่าน data db2 เลยครับมี 630 อยู่2เครื่อง แถมชำนาญด้านการแกะด้วย
            ปล dvd 4x เพราะใช้ xp ปล่าวครับ ถ้าใช้ vista มันจะวิ่งได้เต็ม 8x ครับ

Comment

ผมใช้ D630 ครับ

เท่าที่ลองได้ 8X นะครับ

ปัญหาน่าจะเกิดจาก
              1. แผ่น -> ลองเปลี่ยนหลายๆประเภทดูครับ
              2. DVD (น่าจะไม่ใช่และ)
              3. Mainboard

Comment

Working...
              X