Announcement

Collapse
No announcement yet.

***อยากทราบราคา asus M2N-E และ M2N SLI ครับ***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ***อยากทราบราคา asus M2N-E และ M2N SLI ครับ***

อยากทราบราคา Asus M2N-E และ M2N SLI ราคาเท่าไร และ ต่างกันกี่บาท

ขอบคุณครับ

Asus M2N-E ประมาณ 4150.-
    M2N SLI ประมาณ 5990.-
    ***ราคาอาจมีขึ้นลงตามสถานการณ์ครับ แล้วก็ลองเดินดูทั่วๆอาจมีถูกกว่านี้
    Last edited by iaung; 31 Dec 2006, 22:20:26.

Comment

แล้วความต่างนอกจาก SLI แล้ว 2 ตัวนี้ต่างกันตรงไหนอีกครับ

ใครมีข้อมูลรายละเอืยดบ้างครับ ต่าวกันตรงไหนบ้าง

ถ้าจะซื้อ ใน อนาคต SLI จะมีความจำเป็นมากน้อยแค่ไหน

เพราะราคามานต่างกันพอสมควร ถ้าซื้อ SLI มาคงยังไม่ได้ใช้ตอนนี้ชัว

อนาคตไม่แน่ ไม่รู้

Comment

Originally posted by yoshiki2006 View Post
        แล้วความต่างนอกจาก SLI แล้ว 2 ตัวนี้ต่างกันตรงไหนอีกครับ

ใครมีข้อมูลรายละเอืยดบ้างครับ ต่าวกันตรงไหนบ้าง

ถ้าจะซื้อ ใน อนาคต SLI จะมีความจำเป็นมากน้อยแค่ไหน

เพราะราคามานต่างกันพอสมควร ถ้าซื้อ SLI มาคงยังไม่ได้ใช้ตอนนี้ชัว

อนาคตไม่แน่ ไม่รู้

Layout เหมือนกันเปะครับ แต่ว่า m2n-e โดนตัด option ไปเยอะพอควรเรยครับ

Comment

ถ้าคิดจะเล่น SLi .....M2N-SLiตัวนี้ มันวิ่งแค่ตัวละ 8X ถ้าอยากจะSLi ต้องมองพวก M2N32-SLi Deluxe หรือไม่ก็ Crosshair นอกนั้นใช้ชิพ nforce 570เหมือนกันแต่ M2N-E เป็น nForce 570 Ultra ส่วน M2N-SLi เป็น ชิพ nForce570SLi.........จะต่างกันแค่M2N-SLiมี PCI-EX 2ช่องและ optionอีกพอสมควร

Comment

option ที่โดนตัดออก จาก SLI มีไรบ้างครับหลักๆ แล้วที่ตัดมานสำคัญมั้ย

ถ้าคิดจะ เอา M2N-e ธรรมดา โดยรวมนี้จะWork มั้ย lan on board Ok มั้ยตัวนี้

ส่วนรวมมันน่าเล่นมั้ย ในราคา 4000+ - มีตัวไหนน่าเล่นอีกนอกจากนี้ เอา Asus นะ

M2N-eอยู่ได้อีกนานป่ะครับและ เรื่องความเสถียร

คือจะเอา Spec นี้

ATHLON64 3200+ AM2
            M2N-E
            KINGTON 512/667*2
            H/D 160 Gb SEAGATE SATA2 7200
            DVD-RW ASUS
            WINFAST,XFX 7900 GS 256

เอามาเล่นเกม ok มั้ย

ปล.ปลา
            Last edited by yoshiki2006; 31 Dec 2006, 23:06:38.

Comment

http://www.asus.com/products4.aspx?m...&l2=101&l3=308 M2N-E

http://www.asus.com/products4.aspx?m...&l2=101&l3=301 M2N-SLI Dlx

ถ้าคุณไม่ SLI การ์ดจอ ตัว M2N-E ก็โอเคแล้วละครับ

Comment

ถ้าจำไม่ผิด M2N-E จะไม่มี Firewire แต่ถ้าไม่ได้ใช้ตรงจุดนี้เลือก M2N-E น่าจะเป็นตัวที่คุ้มที่สุดครับ

Comment

Working...
                X