Announcement

Collapse
No announcement yet.

ส่วนfront panel ถ้าไม่ได้เสียบสาย Reset จะเปิดได้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ส่วนfront panel ถ้าไม่ได้เสียบสาย Reset จะเปิดได้มั้ย

คือ SW power มันแตกกระจายแล้วอ่ะคับ

คือว่า ถ้าย้ายสาย ของปุ่ม Reset มาเสียบแก้ขัดได้ป่าวคับ

แล้วถ้าเครื่องไม่ได้เสียบสาย Reset จะเปิดติดป่าว..

เครื่องผมยังไม่มีสาย รีเชต เลยครับ

Comment

ติด

Comment

ย้ายได้เลยครับ เปิดติดแน่นอน

Comment

อย่างงี้มันลาโลกรึยัง

อีกคำถามงับ คือว่าตอนนี้เครื่องเปิดไม่ติดเลย คือจะมีไฟกระพิบขึ้นมาแปบเดียวแล้วก็เงียบ

ก่อนนหน้านี้ถอดซิงค์ออกมา แล้วน้องมันยกไปเสียบเล่น

มันบอกเปิดได้ประมาณไม่ถึง 10 วิ ก็ดับไปเลย หลังจากนั้นเปิดไม่ติดอีกเลยย

แค่สงสัยว่ามันบ๊ายบายรึยัง สภาพภายนอกยังปกติดี

CPU ก็เก่าและ AMD dulon 0.99Ghz

พอถอด CPU ออกแล้วลองเปิดเครื่องดู ก็เปิดได้ แต่พอ ใส่ CPU พอกดเปิดเครี่อง
          ไฟจะกระพิบขึ้นมาแล้วก็เงียบ....~~แค่สงสัยเฉยๆว่า มันบ๊ายบายรึยัง แต่ไม่ได้เสียดายอะไรมากมาย
          Last edited by Newewiw; 18 Jul 2008, 19:43:37.

Comment

psu น่าจะมีปัญหา

Comment

ถอด CPU ออกแล้วเปิดเครื่อง ก็ติดนะครับ พัดลมCPUก็หมุน

เกี่ยวป่ะ-.-

Comment

Working...
              X