Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลื่ยนcpuใหม่เอาตัวไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลื่ยนcpuใหม่เอาตัวไหนดีคับ

ตอนนี้ผมใช้ p4 3.60HT อยากเปลื่ยนเป็น duo coreหรือ core 2duo นะคับ เห็นในเวปบอกว่าแรง
    กว่า ht อีกและ ผมก็ไม่รู้เรื่องคอมมากเท่าไรอยากทราบว่าเอาตัวไหนดีงบประมาณ 4000บ.
    ผมดูไว้3ตัว E2200 E4500 E4600 ตอนนี้ใช้บอร์ดP5KRอยู่คับ เน้นเล่นเกมคับ ขอบคุณ..

เก็บเงินอีกหน่อยซื้อ E7200 ดีกว่าครับ

Comment

E7200 ได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็ E4600 ครับ

Comment

Originally posted by Deenkung View Post
        เก็บเงินอีกหน่อยซื้อ E7200 ดีกว่าครับ
        ตามนั้นหรือถ้าจะให้ดีเอาE8XXXดีกว่านะคับราคา5XXXแต่คุ้มคับสำหรับเล่นเกมนะ

Comment

แล้ว E7200 กะ E8200 ความแรง***งกันมากหรือเปล่าคับ เริ่มลังเลละเนี้ย ลืมไป ซิงค์แต่งจะใส่ได้ไหมคับตอนนี้ใส่ในp4อยู่เสียดายนะซื้อมาเป็นคู่่นะกลัวมันร้อน
          Last edited by zazaman123; 18 Jul 2008, 20:11:50.

Comment

บอร์ดรับรึป่าวอ่ะ

Comment

E8 แพงกว่าอีก E7 เกือบ2พันบาท สรุปงบ 4000 หรือป่าวครับนี่

Comment

Originally posted by ballsmn View Post
                E8 แพงกว่าอีก E7 เกือบ2พันบาท สรุปงบ 4000 หรือป่าวครับนี่
                งบ4000 แต่เค้าบอกเก็บเพิ่มเพื่อเอาE7200นะคับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                  บอร์ดรับรึป่าวอ่ะ
                  รับอะไรคับงง..ซิงค์หรอเปล่าหรอบอร์ดคับ

Comment

e8400 เพิ่มอีกพันกลางๆ

Comment

8400

Comment

E7200 ก็น่าจะพอแล้วครับผม

[IMG][/IMG]

Comment

งั้นก็ E7200 แหล่ะครับ

Comment

Originally posted by zazaman123 View Post
                            รับอะไรคับงง..ซิงค์หรอเปล่าหรอบอร์ดคับ
                            หมายถึงบอร์ดรองรับ CPU หรือเปล่า

อย่างชิป P35 หรืออื่นๆที่มันจะใช้ E7xxx, E8xxx ได้

Comment

E2160 ไม่ก็ E7200 ไปเลย

ดูด้วยว่าเมนบอร์ดรองรับ CPU ตัวใหม่ๆมั้ย

Comment

Working...
                              X